kdelibs4 - en to vi translation catalogue (119 entries)

[ctx: %1 is the number of ambigious shortcut clashes (hidden)]
en: The "%2" shortcut is ambiguous with the following shortcut.
    Do you want to assign an empty shortcut to this action?
    %3 | The "%2" shortcut is ambiguous with the following shortcuts.
    Do you want to assign an empty shortcut to these actions?
    %3
vi[0]: Phím tắt "%2" không rõ ràng với các phím tắt sau.
    Bạn có muốn gán phím tắt rỗng cho các hành động này?
    %3

[ctx: %1 is the number of conflicts]
en: Shortcut Conflict | Shortcut Conflicts
vi[0]: Xung đột phím tắt

[ctx: %1 is the number of conflicts (hidden), %2 is the key sequence of the shortcut that is problematic]
en: The shortcut '%2' conflicts with the following key combination:
     | The shortcut '%2' conflicts with the following key combinations:
vi[0]: Phím tắt '%2' xung đột với các tổ hợp phím sau:

[ctx: %1 is the number of shortcuts with which there is a conflict]
en: Conflict with Registered Global Shortcut | Conflict with Registered Global Shortcuts
vi[0]: Xung đột với phím tắt toàn hệ thống

en: &Bookmarks
vi: Đánh &dấu

en: &Edit
vi: &Hiệu chỉnh

en: &File
vi: &Tập tin

en: &Game
vi: Trò &chơi

en: &Go
vi: &Tới

en: &Help
vi: Trợ g&iúp

en: &Settings
vi: Thiết &lập

en: &Toolbar:
vi: &Thanh công cụ :

en: &Tools
vi: &Công cụ

en: &View
vi: &Xem

en: --- separator ---
vi: ━━ bộ phân cách ━━

en: <Merge %1>
vi: <Trộn %1>

en: <Merge>
vi: <Trộn>

en: <h2>Accelerators added (just for your info)</h2>
vi: <h2>Phím tắt đã thêm (chỉ cho bạn tin tức này thôi)</h2>

en: <h2>Accelerators changed</h2>
vi: <h2>Phím tắt đã thay đổi</h2>

en: <h2>Accelerators removed</h2>
vi: <h2>Phím tắt bị gỡ bỏ</h2>

en: <html>KDE software is and will always be available free of charge, however creating it is not free.<br /><br />To support development the KDE community has formed the KDE e.V., a non-profit organization legally founded in Germany. KDE e.V. represents the KDE community in legal and financial matters. See <a href="%1">%1</a> for information on KDE e.V.<br /><br />KDE benefits from many kinds of contributions, including financial. We use the funds to reimburse members and others for expenses they incur when contributing. Further funds are used for legal support and organizing conferences and meetings. <br /> <br />We would like to encourage you to support our efforts with a financial donation, using one of the ways described at <a href="%2">%2</a>.<br /><br />Thank you very much in advance for your support.</html>
vi: <html>Phần mềm KDE luôn miễn phí, nhưng việc tạo ra nó thì không như vậy.<br /> <br />Để hỗ trợ sự phát triển, cộng đồng KDE đã thành lập KDE e.V., một tổ chức phi lợi nhuận hợp pháp tại Đức. KDE e.V. đại diện cho cộng đồng KDE về mặt pháp danh và tài chính. Xem <a href="%1">%1</a> để biết thêm về KDE e.V.<br /><br />KDE hưởng lợi từ nhiều nguồn đóng góp, bao gồm cả tài chính. Chúng tôi sử dụng quỹ để hoàn trả những phí tổn mà các thành viên đã chịu khi họ đóng góp. Quỹ còn được dùng để hỗ trợ pháp lý và tổ chức các hội thảo.<br /><br />Chúng tôi khuyến khích bạn hỗ trợ các cố gắng của chúng tôi với một khoản ủng hộ tài chính nhỏ, sử dụng một trong các cách miêu tả tại <a href="%2">%2</a>.<br /><br />Chúng tôi sẽ cám ơn bạn rất nhiều vì sự hỗ trợ của bạn.</html>

en: <html>Software can always be improved, and the KDE team is ready to do so. However, you - the user - must tell us when something does not work as expected or could be done better.<br /><br />KDE has a bug tracking system. Visit <a href="%1">%1</a> or use the "Report Bug..." dialog from the "Help" menu to report bugs.<br /><br />If you have a suggestion for improvement then you are welcome to use the bug tracking system to register your wish. Make sure you use the severity called "Wishlist".</html>
vi: <html>Phần mềm luôn cần được cải thiện, và nhóm KDE luôn sẵn sàng làm như vậy. Tuy nhiên, bạn - một người dùng - hãy nói với chúng tôi khi có điều gì đó hoạt động không như mong đợi hay có thể làm tốt hơn.<br /><br />KDE có một hệ thống theo dõi lỗi. Hãy ghé thăm <a href="%1">%1</a> hoặc sử dụng hộp thoại "Báo cáo lỗi..." từ trình đơn "Trợ giúp" để báo lỗi.<br /><br />Nếu bạn có gợi ý cải thiện phần mềm thì bạn luôn được chào đón sử dụng hệ thống theo dõi lỗi của chúng tôi để đăng mong ước của bạn. Hãy chắc rằng bạn đặt tính quan trọng là "Wishlist" nhé.</html>

en: <html>You do not have to be a software developer to be a member of the KDE team. You can join the national teams that translate program interfaces. You can provide graphics, themes, sounds, and improved documentation. You decide!<br /><br />Visit <a href="%1">%1</a> for information on some projects in which you can participate.<br /><br />If you need more information or documentation, then a visit to <a href="%2">%2</a> will provide you with what you need.</html>
vi: <html>Bạn không cần phải là một nhà phát triển phần mềm để trở thành một thành viên của nhóm KDE. Bạn có thể tham gia vào nhóm dịch giao diện phần mềm của nước bạn. Bạn cũng có thể cung cấp đồ họa, sắc thái, âm thanh và cải thiện tài liệu. Điều đó do bạn quyết định!<br /><br />Hãy ghé thăm<a href="%1">%1</a> để biết thêm thông tin về vài dự án bạn có thể tham gia.<br /><br />Nếu bạn cần thêm thông tin hay tài liệu thì hãy xem <a href="%2">%2</a>.</html>

en: <p>You chose the severity <b>Critical</b>. Please note that this severity is intended only for bugs that:</p><ul><li>break unrelated software on the system (or the whole system)</li><li>cause serious data loss</li><li>introduce a security hole on the system where the affected package is installed</li></ul>
    <p>Does the bug you are reporting cause any of the above damage? If it does not, please select a lower severity. Thank you.</p>
vi: <p>Bạn đã chọn độ quan trọng <b>Nghiêm trọng</b>. Vui lòng ghi chú rằng độ quan trọng này dành cho lỗi</p><ul><li>hỏng phần mềm không liên quan với hệ thống (hoặc hỏng toàn bộ hệ thống)</li><li>gây ra mất dữ liệu nghiêmtrọng</li><li>cho thấy một lỗ bảo mật vào hệ thống nơi gói đó được cài đặt</li></ul>
    <p>Lỗi bạn đang thông báo có gây thiệt hại nào trên không? Nếu không, vui lòng chọn độ quan trọng thấp hơn. Cám ơn bạn!</p>

en: <p>You chose the severity <b>Grave</b>. Please note that this severity is intended only for bugs that:</p><ul><li>make the package in question unusable or mostly so</li><li>cause data loss</li><li>introduce a security hole allowing access to the accounts of users who use the affected package</li></ul>
    <p>Does the bug you are reporting cause any of the above damage? If it does not, please select a lower severity. Thank you.</p>
vi: <p>Bạn đã chọn độ quan trọng <b>Quan trọng</b>. Vui lòng ghi chú rằng độ quan trọng này dành cho lỗi</p><ul><li>làm cho gói đó không có khả năng sử dụng hoặc hầu hết như thế</li><li>gây ra mất dữ liệu</li><li>cho thấy một lỗ bảo mật mà cho phép truy cập vào tài khoản của người dùng nào dùng gói đó</li></ul>
    <p>Lỗi bạn đang thông báo có gây thiệt hại nào trên không? Nếu không, vui lòng chọn độ quan trọng thấp hơn. Cám ơn bạn !</p>

en: <qt>The '%1' key combination is already used by the <b>%2</b> action.<br>Please select a different one.</qt>
vi: <qt>Tổ hợp phím '%1' đã được dùng bởi hành động <b>%2</b>. <br />Hãy chọn tổ hợp phím khác.</qt>

[ctx: @action:button]
en: Delete
vi: Xoá

[ctx: @item:inmenu Icon size]
en: Default
vi: Mặc định

[ctx: @option:check]
en: Disable automatic checking
vi: Tắt kiểm tra tự động

[ctx: @title:menu]
en: Show Text
vi: Hiện văn bản

[ctx: @title:menu]
en: Toolbar Settings
vi: Thiết lập thanh công cụ

[ctx: @title:menu Game move]
en: &Move
vi: Chu&yển

[ctx: @title:window]
en: Dr. Klash' Accelerator Diagnosis
vi: Chẩn đoán trình tăng tốc Dr.Klash

[ctx: A generic social network or homepage link of an unlisted type.]
en: Other
vi: Khác

en: A scheme with this name already exists.
vi: Đã tồn tại một giản đồ với tên này.

[ctx: A type of link.]
en: Homepage
vi: Trang chủ

en: A&vailable actions:
vi: Hành động có &sẵn:

en: About %1
vi: Giới thiệu về %1

en: Action
vi: Hành động

en: Action Name
vi: Tên hành động

[ctx: Action to send an email to a contributor]
en: Email contributor
vi: Gửi thư cho người đóng góp

en: ActionList: %1
vi: Danh sách hành động: %1

en: Add to Toolbar
vi: Thêm vào thanh công cụ

en: Alternate
vi: Xen kẽ

en: Alternate:
vi: Xen kẽ:

en: Application Language Changed
vi: Ngôn ngữ ứng dụng bị thay đổi

en: Application:
vi: Ứng dụng:

en: Bug report sent, thank you for your input.
vi: Báo cáo lỗi đã được gởi.
    Cám ơn bạn đã nhập thông tin hữu ích.

en: Change Icon
vi: Thay biểu tượng

en: Close and discard
    edited message?
vi: Đóng và hủy thư
    đã soạn thảo không?

en: Curr&ent actions:
vi: Hành động &hiện có :

en: Current scheme:
vi: Giản đồ hiện tại:

en: Description
vi: Mô tả

en: Do you really want to delete the scheme %1?
    Note that this will not remove any system wide shortcut schemes.
vi: Bạn có thực sự muốn xóa giản đồ %1?
    Lưu ý rằng điều này sẽ gỡ bỏ toàn bộ các giản đồ phím tắt toàn hệ thống.

en: Do you really want to reset all toolbars of this application to their default? The changes will be applied immediately.
vi: Bạn thật sự muốn đặt lại mọi thanh công cụ của ứng dụng này thành giá trị mặc định không? Các thay đổi sẽ được áp dụng ngay.

[ctx: Email receiver address]
en: To:
vi: Tới:

[ctx: Email sender address]
en: From:
vi: Từ:

en: Enter the text (in English if possible) that you wish to submit for the bug report.
    If you press "Send", a mail message will be sent to the maintainer of this program.
vi: Hãy nhập đoạn (bằng tiếng Anh nếu có thể) bạn muốn gồm có trong báo cáo lỗi.
    Khi bạn bấm nút "Gởi", thư báo cáo lỗi sẽ được gởi cho nhà duy trì chương trình này.

en: Fallback language:
vi: Ngôn ngữ phụ :

en: Filter
vi: Bộ lọc

en: Global
vi: Toàn cục

en: Global Alternate
vi: Xen kẽ toàn cục

en: Global:
vi: Toàn cục:

en: Here you can see a list of key bindings, i.e. associations between actions (e.g. 'Copy') shown in the left column and keys or combination of keys (e.g. Ctrl+V) shown in the right column.
vi: Ở đây bạn xem được danh sách các tổ hợp phím, tức là cách liên quan hành động (v.d. Chép) được hiển thị trong cột bên trái, và phím hay kết hợp phím (v.d. Ctrl+C) được hiển thị trong cột bên phải.

en: Huge (%1x%2)
vi: Rất lớn (%1x%2)

en: Icon Size
vi: Cỡ biểu tượng

en: Icon te&xt:
vi: Văn bản biểu &tượng:

en: Large (%1x%2)
vi: Lớn (%1x%2)

en: License: %1
vi: Giấy phép: %1

en: Lock Toolbar Positions
vi: Khoá vị trí thanh công cụ

en: Main Toolbar
vi: Thanh công cụ chính

en: Main:
vi: Chính:

en: Medium (%1x%2)
vi: Vừa (%1x%2)

en: Mouse Button Gesture
vi: Điệu bộ nút chuột

en: Mouse Shape Gesture
vi: Điệu bộ hình chuột

en: Name for new scheme:
vi: Tên cho giản đồ mới:

en: New Scheme
vi: Giản đồ mới

[ctx: No shortcut defined]
en: None
vi: Không

en: No text
vi: Không có văn bản

en: OS:
vi: HĐH:

en: Please choose the language which should be used for this application:
vi: Hãy chọn ngôn ngữ cần dùng cho ứng dụng này:

en: Primary language:
vi: Ngôn ngữ chính:

en: Redo
vi: Làm lại

en: Reserved Shortcut
vi: Phím tắt dự trữ

en: Reset
vi: Đặt lại

en: Reset Toolbars
vi: Đặt lại thanh công cụ

en: S&ubject:
vi: &Chủ đề:

en: Search interactively for shortcut names (e.g. Copy) or combination of keys (e.g. Ctrl+C) by typing them here.
vi: Tìm kiếm tương tác các tên phím tắt (v.d. Chép) hoặc tổ hợp phím (v.d. Ctrl+C) bằng cách gõ chúng vào đây.

en: Shortcut
vi: Phím tắt

en: Shortcut '%1' for action '%2'
vi: Phím tắt '%1' cho hành động '%2'

en: Shortcut '%1' in Application %2 for action %3
vi: Phím tắt '%1' trong Ứng dụng %2 cho hành động %3

en: Shortcuts
vi: Phím tắt

en: Small (%1x%2)
vi: Nhỏ (%1x%2)

en: Submit Bug Report
vi: Gởi báo cáo lỗi

en: Text Position
vi: Vị trí nhãn

en: The '%1' key combination is also used for the standard action "%2" that some applications use.
    Do you really want to use it as a global shortcut as well?
vi: Tổ hợp phím '%1' cũng được dùng cho hành động chuẩn "%2" do nhiều ứng dụng sử dụng.
    Bạn có muốn sử dụng nó như một phím tắt toàn hệ thống không?

en: The F12 key is reserved on Windows, so cannot be used for a global shortcut.
    Please choose another one.
vi: Phím F12 được dự trữ cho cửa sổ, vì vậy không thể dùng làm phím tắt toàn hệ thống.
    Hãy chọn phím khác.

en: The application for which you wish to submit a bug report - if incorrect, please use the Report Bug menu item of the correct application
vi: Ứng dụng về mà bạn muốn thông báo lỗi. Nếu không đúng, hãy sử dụng mục trình đơn "Thông báo lỗi" của ứng dụng đúng.

en: The current shortcut scheme is modified. Save before switching to the new one?
vi: Giản đồ phím tắt hiện tại đã thay đổi. Lưu trước khi chuyển sang cái mới?

en: The email address this bug report is sent to.
vi: Địa chỉ thư điện tử sẽ nhận báo cáo lỗi này.

en: The key sequence '%1' is ambiguous. Use 'Configure Shortcuts'
    from the 'Settings' menu to solve the ambiguity.
    No action will be triggered.
vi: Chuỗi phím '%1' không rõ ràng. Hãy sử dụng 'Cấu hình phím tắt'
    từ trình đơn 'Thiết lập' để xử lý việc này.
    Không có hành động nào sẽ được thực hiện.

en: The key you just pressed is not supported by Qt.
vi: Phím bạn vừa nhấn không được hỗ trợ bởi Qt.

en: The language for this application has been changed. The change will take effect the next time the application is started.
vi: Ngôn ngữ cho ứng dụng này bị thay đổi. Thay đổi sẽ có tác động lần kế tiếp bạn khởi chạy ứng dụng này.

en: The version of this application - please make sure that no newer version is available before sending a bug report
vi: Phiên bản của ứng dụng này. Vui lòng kiểm tra xem chưa có phiên bản mới hơn công bố, trước khi gởi báo cáo lỗi.

en: This element will be replaced with all the elements of an embedded component.
vi: Yếu tố này sẽ được thay thế bằng tất cả các yếu tố của một thành phần nhúng.

en: This is a dynamic list of actions. You can move it, but if you remove it you will not be able to re-add it.
vi: Đây là danh sách động các hành động. Di chuyển được, nhưng sau khi gỡ bỏ nó, không thể thêm lại.

en: Toolbars Shown
vi: Thanh công cụ đang hiện

en: Undo
vi: Hồi lại

en: Version:
vi: Phiên bản:

en: Visit contributor's homepage
vi: Xem trang chủ của người đóng góp

[ctx: What the user inputs now will be taken as the new shortcut]
en: Input
vi: Gõ

en: You must specify both a subject and a description before the report can be sent.
vi: Bạn phải ghi rõ cả chủ đề lẫn mô tả đều trước khi có gởi được báo cáo này.

en: Your email address. If incorrect, use the Configure Email button to change it
vi: Địa chỉ thư điện tử của bạn. Nếu không đúng, hãy nhấn nút Cấu hình thư để thay đổi nó.

[ctx: header for an applications shortcut list]
en: Shortcuts for %1
vi: Lối tắt cho %1

en: no version set (programmer error)
vi: chưa đặt phiên bản (lỗi lập trình)

[ctx: toolbar position string]
en: Bottom
vi: Dưới

[ctx: toolbar position string]
en: Left
vi: Trái

[ctx: toolbar position string]
en: Right
vi: Phải

[ctx: toolbar position string]
en: Top
vi: Trên
