kcmkio - en to is translation catalogue (925 entries)

en:  (Points to %1)
is:  (Vísar á %1)

en: "vold" is not running.
is: "vold" er ekki keyrandi.

en: %1 Item | %1 Items
is[0]: %1 hlutur
is[1]: %1 hlutir

en: %1 contacted. Waiting for reply...
is: Náði sambandi við %1. Bíð eftir svari...

en: %1 is a file, but a folder was expected.
is: %1 er skrá en ég bjóst við möppu.

en: %1 is a folder, but a file was expected.
is: %1 er mappa en ég bjóst við skrá.

[ctx: %1 is a host name]
en: %1: SSL negotiation failed
is: %1: SSL auðkenning brást

en: %1 is required by the server, but is not available.
is: Miðlarinn þarfnast %1. en er ekki til.

[ctx: %1 is the effective date of the certificate, %2 is the expiry date]
en: %1 to %2
is: %1 í %2

[ctx: %1: code, %2: request type]
en: An unexpected error (%1) occurred while attempting to %2.
is: Óvænt villa (%1) kom upp þegar reynt var að framkvæma %2.

[ctx: %1: request type]
en: Access was denied while attempting to %1.
is: Aðgangi var hafnað þegar reynt var að %1.

[ctx: %1: request type]
en: Unable to %1 because the destination server refuses to accept the file or folder.
is: Get ekki %1 því viðtakandinn neitar að taka við skránni eða möppunni.

[ctx: %1: request type]
en: Unable to %1 because the resource is locked.
is: Get ekki %1 vegna þess að auðlind er læst.

[ctx: %1: request type, %2: url]
en: An error occurred while attempting to %1, %2. A summary of the reasons is below.
is: Villa kom upp þegar reynt var að %1, %2. Niðurstöður eru hér að neðan.

[ctx: %1: response code, %2: request type]
en: An unexpected error (%1) occurred while attempting to %2.
is: Óvænt villa (%1) kom upp þegar reynt var að %2.

en: &Accept
is: &Taka við

en: &Application
is: &Forrit

en: &Browse...
is: &Velja...

en: &Current Session only
is: Aðeins í &þessari setu

en: &Description:
is: &Lýsing:

en: &Details
is: &Smáatriði

en: &Do not close when command exits
is: &Ekki loka þegar skipunin hættir keyrslu

en: &Edit Entry '%1'...
is: Br&eyta færslunni '%1'...

en: &Eject '%1'
is: &Spýta út '%1'

en: &Filter:
is: &Sía:

en: &Forever
is: Að &eilífu

en: &Hide Entry '%1'
is: &Fela færsluna '%1'

en: &Keep cache in sync
is: Halda skyndiminni &samhæfðu

en: &Location:
is: &Staðsetning:

en: &Management
is: &Umsýsla

en: &Name:
is: &Heiti:

en: &New...
is: &Ný...

en: &No
is: &Nei

en: &Only show when using this application (%1)
is: Aðeins við n&otkun þessa forrits (%1)

en: &Only these cookies
is: Bara þ&essar smákökur

en: &Only this cookie
is: Þessa &einu smáköku

en: &Open
is: &Opna

en: &Open with %1
is: &Opna með %1

en: &Overwrite
is: Skrifa &yfir

en: &Paste Clipboard Contents
is: &Líma innihald klippispjalds

en: &Paste File | &Paste %1 Files
is[0]: &Líma skrá
is[1]: &Líma %1 skrár

en: &Paste URL | &Paste %1 URLs
is[0]: &Líma slóð
is[1]: &Líma %1 slóðir

en: &Permissions
is: &Heimildir

en: &Policy
is: &Stefna

en: &Reject
is: &Hafna

en: &Release '%1'
is: Sle&ppa '%1'

en: &Reload List
is: &Endurhlaða lista

en: &Remove Entry '%1'
is: Fja&rlægja færsluna '%1'

en: &Rename
is: Endu&rnefna

en: &Resume
is: Halda áf&ram

en: &Safely Remove '%1'
is: &Fjarlægja '%1' öruggt

en: &Send identification
is: &Senda kennisstreng

en: &Server response:
is: Netþjónn &svarar:

en: &Show All Entries
is: &Sýna allar færslur

en: &Skip
is: &Sleppa

en: &Supported file types:
is: &Studdar skráargerðir:

en: &Unmount '%1'
is: &Aftengja '%1'

en: &Use cache
is: Nota skyndi&minni

en: &Use the following identification:
is: &Nota eftirfarandi kennistreng:

en: &View
is: &Sýn

en: &When browsing the following site:
is: Þegar &vafrað er um þetta lén:

en: &Work path:
is: &Vinnumappa:

en: &Yes
is: &Já

en: '%1' not found, please type a valid program name.
is: '%1' fannst ekki, sláðu inn gilt nafn á forriti.

en: (%1, Link to %2)
is: (%1, tengi á %2)

en: (Symbolic Link to %1)
is: (Tákntengi í %1)

en: *|All Files
is: *|Allar skrár

en: *|All Folders
is: *|Allar möppur

en: 1 File | %1 Files
is[0]: 1 skrá
is[1]: %1 skrár

en: 1 Folder | %1 Folders
is[0]: 1 mappa
is[1]: %1 möppur

en: 1 day %2 | %1 days %2
is[0]: 1 dagur %2
is[1]: %1 dagar %2

en: 1 file | %1 files
is[0]: 1 skrá
is[1]: %1 skrár

en: 1 sub-folder | %1 sub-folders
is[0]: 1 undirmappa
is[1]: %1 undirmöppur

en: <b>%1</b> at <b>%2</b>
is: <b>%1</b> á <b>%2</b>

en: <b>Details of the request</b>:
is: <b>Nánar um beiðnina</b>:

en: <b>Possible causes</b>:
is: <b>Mögulegar ástæður</b>:

en: <b>Possible solutions</b>:
is: <b>Mögulegar úrlausnir</b>:

en: <b>Technical reason</b>:
is: <b>Tæknileg skýring</b>:

en: <h1>Cookie Management Quick Help</h1>
is: <h1>Skyndihjálp fyrir Smákökustjórann</h1>

en: <h1>Network Preferences</h1>Here you can define the behavior of KDE programs when using Internet and network connections. If you experience timeouts or use a modem to connect to the Internet, you might want to adjust these settings.
is: <h1>Stillingar nets</h1>Hér getur þú skilgreint hegðun KDE forrita þegar notuð er Internet eða staðarnetstenging. Ef þú lendir í úttímingum og vandamálum eða notar mótald gætir þú viljað breyta þessum gildum.

en: <h1>Proxy</h1><p>A proxy server is an intermediate program that sits between your machine and the Internet and provides services such as web page caching and/or filtering.</p><p>Caching proxy servers give you faster access to sites you have already visited by locally storing or caching the content of those pages; filtering proxy servers, on the other hand, provide the ability to block out requests for ads, spam, or anything else you want to block.</p><p><u>Note:</u> Some proxy servers provide both services.</p>
is: <h1>Milliþjónn</h1><p>Milliþjónn er vél sem situr á milli tölvunnar þinnar og Internetsins og veitir þjónustur eins og vefsíðu flýtiminni og/eða síun.</p><p>Milliþjónar með flýtiminni veita þér hraðari aðgang að síðum sem þú hefur nýlega skoðað með því að vista staðbundið afrit af þeim; Milliþjónar sem sía efni geta hindrað beiðnir um efni eins og auglýsingar, ruslpóst, og allt annað sem þú vilt hindra aðgang að.</p><p><u>Athugaðu:</u> Sumir milliþjónar bjóða upp á báðar þjónusturnar.</p>

en: <li>Additional information: %1</li>
is: <li>Aukalegar upplýsingar: %1</li>

en: <li>Date and time: %1</li>
is: <li>Dagur og tími: %1</li>

en: <li>Protocol: %1</li>
is: <li>Samskiptaregla: %1</li>

en: <li>URL: %1</li>
is: <li>Slóð: %1</li>

en: <p>Marks partially uploaded FTP files.</p><p>When this option is enabled, partially uploaded files will have a ".part" extension. This extension will be removed once the transfer is complete.</p>
is: <p>Merkir skrár sóttar að hluta með FTP.</p> <p>Þegar þetta er virkjað, þá munu skrár sem er verið að sækja (ósóttar að fullu enn) hafa viðbótarendinguna ".part".  Þessi ending hverfur aftan af skránni þegar búið er að sækja hana að fullu.</p>

en: <qt>
    <p>Enable cookie support. Normally you will want to have cookie support enabled and customize it to suit your privacy needs.</p><p>
    Please note that disabling cookie support might make many web sites unbrowsable.</p>
    </qt>
is: <qt>
    <p>Gefur kost á smákökunotkun.  Yfirleitt er best að þú gefir kost á smákökum en stillir það síðan nánar og sníðir að þörfum þínum fyrir leynd.</p><p>
    Hafðu í huga að ef ekki er gefinn kostur á að setja smákökur, geta sumar vefsíður verið ónothæfar.</p>
    </qt>

en: <qt>
    Enter the environment variable, e.g. <b>NO_PROXY</b>, used to store the addresses of sites for which the proxy server should not be used.<p>
    Alternatively, you can click on the <b>"Auto Detect"</b> button to attempt an automatic discovery of this variable.
    </qt>
is: <qt>
    Gefðu upp heitið á umhverfisbreytunni, t.d. <b>NO_PROXY</b>, sem inniheldur vistföng á síðum þar sem ætti ekki að nota milliþjóninn.<p>
    Einnig getur þú smellt á <b>Finna sjálfvirkt</b> hnappinn til að reyna að finna sjálfkrafa þessa breytu.
    </qt>

en: <qt>
    Enter the host or domain to which this policy applies, e.g. <b>www.kde.org</b> or <b>.kde.org</b>.
    </qt>
is: <qt>
    Sláðu inn heiti á vél eða léni sem þessi stefna á við. T.d. <b>www.kde.org</b> or <b>.kde.org</b>.
    </qt>

en: <qt>
    Here you can modify the default browser-identification text or set a site <code>(eg. www.kde.org)</code> or a domain <code>(eg. kde.org)</code> specific identification text.<p>
    To add a new site-specific identification text, click the <code>New</code> button and supply the necessary information. To change an existing site-specific entry, click on the <code>Change</code> button. The <code>Delete</code> button will remove the selected site-specific identification text, causing the default setting to be used for that site or domain.
    </qt>
is: <qt>
    Hér getur þú sett sjálfgefinn einkennisstreng vafra eða sett kennistreng fyrir ákveðin vefsvæði <code>(t.d. kde.org)</code> eða lén.<code>(t.d. www.kde.org)</code>.<p>
    Til að bæta við nýjum einkennisstreng fyrir ákveðið vefsvæði skaltu smella á <code>Nýtt</code> hnappinn og gefa upp nauðsynlegar upplýsingar. Til að breyta eldri færslu fyrir lén, smelltu á <code>Breyta</code>hnappinn. <code>Eyða</code>hnappurinn mun fjarlægja valinn streng, þá verður sjálfgefin stilling notuð fyrir viðkomandi lén.
    </qt>

en: <qt>
    List of sites for which you have set a specific cookie policy. Specific policies override the default policy setting for these sites.
    </qt>
is: <qt>
    Listi yfir vefsvæði sem þú hefur sett ákveðna stefnu fyrir varðandi smákökur. Ákveðin stefna hefur forgang framyfir sjálfgefnar stillingar fyrir þessi vefsvæði.
    </qt>

en: <qt>
    Reject the so called third-party cookies. These are cookies that originate from a site other than the one you are currently browsing. For example, if you visit <b>www.foobar.com</b> while this option is on, only cookies that originate from www.foobar.com will be processed per your settings. Cookies from any other site will be rejected. This reduces the chances of site operators compiling a profile about your daily browsing habits.
    </qt>
is: <qt>
    Hafna smákökum frá þriðja aðila. Þetta eru smáköku sem koma frá öðrum síðum en þeim sem þú er að skoða.  Ef þú ert að skoða síðu hjá <b>www.della.com</b> og þessi stilling er virk, þá munu eingöngu smákökur sem koma frá <b>www.della.com</b> verða samþykktar.  Öllum öðrum smákökum evrður sjálfkrafa hafnað.  Þetta minnkar möguleika á að hægt sé að fylgjast með þér og búa til sniðmynd af venjum þínum í notkun Netsins.
    </qt>

en: <qt>
    Select the browser identification to use whenever contacting the site you specified above.
    </qt>
is: <qt>
    Veldu kennistreng vafra sem nota skal þegar haft er samband við ofangreint lén.
    </qt>

en: <qt>
    Send the browser identification to web sites.<p>
    <u>NOTE:</u> Many sites rely on this information to display pages properly, hence, it is highly recommended that you do not totally disable this feature but rather customize it.<p>
    By default, only minimal identification information is sent to remote sites. The identification text that will be sent is shown below.
    </qt>
is: <qt>
    Senda kennistreng vafrans til vefsvæða.<p>
    <p><u>ATH.:</u> Mörg vefsvæði stóla á þessar upplýsingar til að sýna síður rétt, þ.a.l. er mælt með því að þú slökkvir ekki alveg á þessari virkni heldur stillir fyrir sjálfan þig.<p>
    Einungis minnstu mögulegu kenniupplýsingar eru sendar til fjarlægra véla eins og sýnt er hér fyrir neðan.
    </qt>

en: <qt>
    Setup proxy configuration.
    <p>
    A proxy server is an intermediate machine that sits between your computer and the Internet and provides services such as web page caching and filtering. Caching proxy servers give you faster access to web sites you have already visited by locally storing or caching those pages; filtering proxy servers usually provide the ability to block out requests for ads, spam, or anything else you want to block.
    <p>
    If you are uncertain whether or not you need to use a proxy server to connect to the Internet, consult your Internet service provider's setup guide or your system administrator.
    </qt>
is: <qt>
    Stillingar milliþjóns.
    <p>
    Milliþjónn er vél sem situr á milli tölvunnar þinnar og Internetsins og veitir þjónustur sem vefsíðu flýtiminni og síun. Milliþjónar með flýtiminni veita þér hraðari aðgang að síðum sem þú hefur nýlega skoðað með því að vista staðbundið afrit af þeim; Milliþjónar sem sía efni bjóða vanalega upp á hindrun af beiðnum um efni sem auglýsingar, ruslpóst, og allt annað sem þú vilt hindra aðgang að.
    <p>
    Ef þú ert ekki viss um hvort þú þurfir að nota milliþjón til að tengjast Internetinu, skaltu skoða leiðarvísi Internetþjónustu þinnar eða hafa samband við kerfisstjóra hjá þér.
    </qt>

en: <qt>
    The actual browser identification text that will be sent to the remote machine.
    </qt>
is: <qt>
    Hinn eiginlegi kennistrengur vafra sem sendur verður til vefþjóns.
    </qt>

en: <qt>
    To add a new policy, simply click on the <b>Add...</b> button and supply the necessary information. To change an existing policy, use the <b>Change...</b> button and choose the new policy from the policy dialog box. Clicking on the <b>Delete</b> button will remove the currently selected policy causing the default policy setting to be used for that domain, whereas <b>Delete All</b> will remove all the site specific policies.
    </qt>
is: <qt>
    Til að bæta við nýrrri stefnu smelltu þá á <b>Bæta við...</b> takkann og gefðu þær upplýsingar sem til þarf. Til að breyta settri stefnu smelltu þá á <b>Breyta...</b> hnappinn og veldu stefnuna af listanum. Ef smellt er á <i>Eyða</i> hnappinn þá er stefnunni fyrir það lén eytt en sjálfgefin stefna sett í staðinn fyrir það lén. <b>Eyða öllum</b> tekur allar þær stefnur sem sett hafa verið fyrir einstök lén.
    </qt>

en: <qt><center>Found an existing identification for<br/><b>%1</b><br/>Do you want to replace it?</center></qt>
is: <qt>Stefna er þegar til fyrir <center><b>%1</b></center>Viltu skipta henni út ?</qt>

en: <qt><p>This list should show the types of file that your application can handle. This list is organized by <u>mimetypes</u>.</p>
    <p>MIME, Multipurpose Internet (e)Mail Extension, is a standard protocol for identifying the type of data based on filename extensions and correspondent <u>mimetypes</u>. Example: the "bmp" part that comes after the dot in flower.bmp indicates that it is a specific kind of image, <u>image/x-bmp</u>. To know which application should open each type of file, the system should be informed about the abilities of each application to handle these extensions and mimetypes.</p>
    <p>If you want to associate this application with one or more mimetypes that are not in this list, click on the button <b>Add</b> below. If there are one or more filetypes that this application cannot handle, you may want to remove them from the list clicking on the button <b>Remove</b> below.</p></qt>
is: <qt><p>Þessi listi ætti að sýna þær skráartegundir sem forritið þitt ræður við.  Listinn er flokkaður eftir <u>MIME-tögum</u>.</p>
    <p>MIME, Multipurpose Internet (e)Mail Extension, er staðall til þess að auðkenna tegund gagna byggt á skráarendingu og samsvarandi <u>MIME-tagi</u>.  Til dæmis gefur "bmp" sem kemur á eftir punktinum í blóm.bmp til kynna að hér sé um ákveðna tegund myndar að ræða, <u>image/x-bmp</u>.  Svo að stýrikerfið viti hvaða forrit á að opna hverja tegund, þarf að láta það vita hvaða forrit ráða við hvaða skráarendingar og MIME-tag.</p>
    <p>Ef þú vilt tengja þetta forrit við skráarendingu sem ekki í listanum, smelltu þá á <b>Bæta við</b> takkan fyrir neðan.  Ef það er ein eða fleiri skráartegundir í listanum sem forritið ræður ekki við, viltu líklegast fjarlægja þær með því að velja þær og smella á <b>Fjarlægja</b> takkann fyrir neðan.</p></qt>

en: <qt>A policy already exists for<center><b>%1</b></center>Do you want to replace it?</qt>
is: <qt>Stefna er þegar til fyrir <center><b>%1</b></center>Viltu skipta henni út ?</qt>

en: <qt>Attempt automatic discovery of the environment variables used for setting system wide proxy information.<p> This feature works by searching for commonly used variable names such as HTTP_PROXY, FTP_PROXY and NO_PROXY.</qt>
is: <qt>Reyna að finna á sjálfvirkan hátt umhverfisbreyturnar sem eru notaðar til að setja milliþjóns upplýsingar alls kerfisins.<p>Þetta er gert með því að leitað er að algengum breytunöfnum eins og HTTP_PROXY, FTP_PROXY and NO_PROXY.</qt>

en: <qt>Could not modify the ownership of file <b>%1</b>. You have insufficient access to the file to perform the change.</qt>
is: <qt>Ekki tókst að breyta eiganda skráarinnar <b>%1</b>. Þú hefur ekki heimild til þess.</qt>

en: <qt>Could not save properties. You do not have sufficient access to write to <b>%1</b>.</qt>
is: <qt>Ekki tókst að vista eiginleikana. Þú hefur ekki heimildir til að skrifa í <b>%1</b>.</qt>

en: <qt>Select a program. If the program is not listed, enter the name or click the browse button.</qt>
is: <qt>Veldu forrit. Ef forritið er ekki á listanum, sláðu þá inn heitið eða smelltu á "velja" takkann.</qt>

en: <qt>Select the program for the file type: <b>%1</b>. If the program is not listed, enter the name or click the browse button.</qt>
is: <qt>Veldu forrit til að opna <b>%1</b> skrár með. Ef forritið er ekki á listanum, sláðu þá inn heitið eða smelltu á "velja" takkann.</qt>

en: <qt>Select the program that should be used to open <b>%1</b>. If the program is not listed, enter the name or click the browse button.</qt>
is: <qt>Veldu forrit til að opna <b>%1</b>. Ef forritið er ekki á listanum, sláðu þá inn heitið eða smelltu á "velja" takkann.</qt>

en: <qt>Select this setting if you want this entry to show only when using the current application (%1).<br /><br />If this setting is not selected, the entry will be available in all applications.</qt>
is: <qt>Veldu þessa stillingu ef þú vilt þetta flýtiaðgangsatriði aðeins í skráarvals-gluggum þessa forrits (%1).<br /><br />Annars verður það virkt í öllum skráarvalsgluggum.</qt>

en: <qt>The file <b>%1</b> is an executable program. For safety it will not be started.</qt>
is: <qt>Skráin <b>%1</b> er keyrsluforrit.  Af öryggisástæðum verður það ekki keyrt.</qt>

en: <qt>The template file <b>%1</b> does not exist.</qt>
is: <qt>Sniðmátsskráin <b>%1</b> er ekki til.</qt>

en: <qt>This button allows you to bookmark specific locations. Click on this button to open the bookmark menu where you may add, edit or select a bookmark.<br /><br />These bookmarks are specific to the file dialog, but otherwise operate like bookmarks elsewhere in KDE.</qt>
is: <qt>Þessi hnappur gerir þér kleyft að setja bókamerki á tilgreinda staði. Smelltu á hnappinn til að fá valmynd þar sem þú getur sýslað með eða valið bókamerki. <br /><br />Þessi bókamerki eru fyrir skrár, en að öðru leyti virka þau eins og bókamerki allstaðar annarstaðar í KDE.</qt>

en: <qt>This is the filter to apply to the file list. File names that do not match the filter will not be shown.<p>You may select from one of the preset filters in the drop down menu, or you may enter a custom filter directly into the text area.</p><p>Wildcards such as * and ? are allowed.</p></qt>
is: <qt>Þetta er sían sem notuð er á skráarlistann.  Skráarnöfnum sem ekki komast gegnum síuna er sleppt.<p>Þú getur valið eina af forstilltu síunum úr fellivalmyndinni, eða skrifað inn þína eigin síu beint í textasvæðið.</p><p> Hægt er að nota blindstafi eins og '*' og '?'.</p></qt>

en: <qt>This is the icon that will appear in the Places panel.<br /><br />Click on the button to select a different icon.</qt>
is: <qt>þetta er táknmyndin sem verður sýnd í flýtivalmynd. <br /><br />Smelltu á hnappinn til að velja aðra táknmynd</qt>

en: <qt>This is the location associated with the entry. Any valid URL may be used. For example:<br /><br />%1<br />http://www.kde.org<br />ftp://ftp.kde.org/pub/kde/stable<br /><br />By clicking on the button next to the text edit box you can browse to an appropriate URL.</qt>
is: <qt>Þetta er staðsetningin sem er tengd færslunni. Allar löglegar vefslóðir eru leyfilegar. Til dæmis:<br /><br />%1<br />http://www.kde.org<br />ftp://ftp.kde.org/pub/kde/stable<br /><br />Með því að smella á hnappinn við hliðina á Innsláttarboxinu getur þú farið á viðkomandi slóð.</qt>

en: <qt>This is the text that will appear in the Places panel.<br /><br />The label should consist of one or two words that will help you remember what this entry refers to. If you do not enter a label, it will be derived from the location's URL.</qt>
is: <qt>Þetta er textinn sem birtist á Staðir-valmyndinni.<br /><br />Lýsingin ætti að samanstanda af einu til tveimur orðum sem munu hjálpa að muna fyrir hvað flýtimyndin stendur. Ef þú setur ekkert inn verður heitið dregið af slóð staðsetningarinnar.</qt>

en: <qt>Unable to enter <b>%1</b>.
    You do not have access rights to this location.</qt>
is: <qt>Ekki tókst að skipta í <b>%1</b>.
    Þú hefur ekki nægar aðgangsheimildir.</qt>

en: <qt>Unable to run the command specified. The file or folder <b>%1</b> does not exist.</qt>
is: <qt>Ekki er hægt að framkvæma þessa skipun. Skráin eða mappan <b>%1</b> er ekki til.</qt>

en: <qt>While typing in the text area, you may be presented with possible matches. This feature can be controlled by clicking with the right mouse button and selecting a preferred mode from the <b>Text Completion</b> menu.</qt>
is: <qt>Þegar þú skrifar í textasvæðið birtast þér möguleikar á texta sem passar við það sem þú ert búin(n) að skrifa.  Hægt er að stýra þessari virkni með því að hægrismella og kjörsnið úr valmyndinni <b>Textkaklárun</b>.</qt>

en: <qt>You do not have permission to run <b>%1</b>.</qt>
is: <qt>þú hefur ekki nægar aðgangsheimildir til að keyra <b>%1</b>.</qt>

[ctx: @action:button]
en: Empty Trash
is: Tæma ruslakörfu

[ctx: @action:inmenu]
en: Empty Trash
is: Tæma rusl

[ctx: @action:inmenu]
en: More
is: Meira

[ctx: @info mimetype]
en: Unknown
is: Óþekkt

[ctx: @info protocol]
en: (unknown)
is: (óþekktur)

[ctx: @info url]
en: (unknown)
is: (óþekkt)

[ctx: @item:inmenu]
en: Devices
is: Tæki

[ctx: @item:inmenu]
en: Other
is: Annað

[ctx: @title job]
en: Copying
is: Afrita

[ctx: @title job]
en: Creating directory
is: Bý til möppu

[ctx: @title job]
en: Deleting
is: Eyði

[ctx: @title job]
en: Examining
is: Skoðun

[ctx: @title job]
en: Mounting
is: Tengi

[ctx: @title job]
en: Moving
is: Færi

[ctx: @title job]
en: Transferring
is: Flyt

[ctx: @title job]
en: Unmounting
is: Aftengi

[ctx: @title:column]
en: Date
is: Dagsetning

[ctx: @title:column]
en: Group
is: Hópur

[ctx: @title:column]
en: Name
is: Heiti

[ctx: @title:column]
en: Owner
is: Eigandi

[ctx: @title:column]
en: Permissions
is: Aðgangsheimildir

[ctx: @title:column]
en: Size
is: Stærð

[ctx: @title:column]
en: Type
is: Tegund

[ctx: @title:group Title of a group that lets the user choose options about the terminal when launching a program]
en: Terminal
is: Skjáhermir

[ctx: @title:group Title of a group that lets the user choose which user to use when launching a program]
en: User
is: Notandi

[ctx: @title:menu]
en: &Actions
is: &Aðgerðir

[ctx: @title:menu]
en: &Open With
is: &Opna með

[ctx: @title:menu]
en: &Open With...
is: &Opna með...

[ctx: @title:tab File properties]
en: &General
is: Al&mennt

[ctx: @title:window]
en: Confirm Website Access
is: Staðfesta aðgang á vefsvæði

[ctx: @title:window]
en: New Folder
is: Ný mappa

[ctx: @title:window]
en: Places
is: Staðir

en: A file named %1 already exists.
is: Nú þegar er til skrá sem heitir %1.

en: A file or folder named %1 already exists.
is: Nú þegar er til skrá eða mappa sem heitir %1.

en: A folder named %1 already exists.
is: Nú þegar er til mappa sem heitir %1.

en: A network firewall (a device which restricts Internet requests), either protecting your network or the network of the server, may have intervened, preventing this request.
is: Eldveggur (tæki sem takmarkgar aðgang að Internetinu), varnar miðlaranum eða þér aðgengi, þannig að tengingu er hafnað.

en: A protocol error may have occurred, causing the server to close the connection as a response to the error.
is: Samskiptavilla gæti hafa komið upp, sem veldur því að miðlari lokar tengingu sem svari við villunni.

en: A protocol error or incompatibility may have occurred.
is: Samskiptavilla eða ósamræmi í samskiptum gæti verið ástæðan.

en: A resource cannot be created at the destination until one or more intermediate collections (folders) have been created.
is: Ekki er hægt að búa til auðlind á áfangastað fyrr en ein eða fleiri möppur í slóðinni hafa verið búna til.

en: A similar file named '%1' already exists.
is: Það er nú þegar til skrá sem heitir %1.

en: A&dvanced Permissions
is: &Frekari aðgangsheimildir

en: Above File Name
is: Yfir skrárheiti

en: Accep&t all cookies
is: Þi&ggja allar smákökur

en: Accept
is: Þiggja

en: Access Denied
is: Aðgangi hafnað

en: Access Permissions
is: Aðgangsheimildir

en: Access denied to %1.
is: Aðgangi að %1 hafnað.

en: Access denied.
    Could not write to %1.
is: Aðgangi hafnað.
    Gat ekki ritað í %1.

en: Access to restricted port in POST denied.
is: Aðgangur að læstri gátt með POST ekki leyfður.

en: Access was denied to the specified resource, <strong>%1</strong>.
is: Aðgangi að umbeðinni auðlind var hafnað, <strong>%1</strong>.

en: Accessed:
is: Notuð:

en: Accessing files is not supported with the protocol %1.
is: Stuðningur við að sækja skrár með %1 samskiptareglunni er ekki fyrir hendi.

en: Acme Co.
is: Hrifsir og Gleypir Group.

en: Acme Sundry Products Company
is: Eignarhaldsfélagið Hrifsir og Gleypir hf

en: Ad&vanced Options
is: Ítarlegri &valkostir

en: Add &machine (processor) type
is: Bæta við &vélartegund (örgjörva)

en: Add Entry...
is: Bæta færslu við...

en: Add File Type for %1
is: Bæta við skráartegund fyrir %1

en: Add Places Entry
is: Bæta við staðsetningarfærslu

en: Add lang&uage information
is: Bæta við t&ungumálaupplýsingum

en: Add new identification text for a site.
is: Bæta við kennisstreng fyrir ákveðið vefsvæði.

en: Add operating s&ystem name
is: Bæta við heiti s&týrikerfis

en: Add operating system &version
is: Bæta við útgáfu&númeri stýrikerfis

en: Add...
is: Bæta við...

en: Advanced Options for %1
is: Ítarlegri valkostir fyrir %1

en: Advanced Permissions
is: Frekari aðgangsheimildir

en: All &cookies
is: Allar smá&kökur

en: All Files
is: Allar skrár

en: All Supported Files
is: Allar studdar skrár

en: All cookies from this do&main
is: Allar smákökur frá þessu &léni

en: Already Exists as Folder
is: Er nú þegar til sem mappa

en: Although a connection was established to <strong>%1</strong>, the connection was closed at an unexpected point in the communication.
is: Þó að tenging væri við miðlara <strong>%1</strong>, þá lauk henni á óvæntum tíma/stað í samkiptunum.

en: Although contact was made with the server, a response was not received within the amount of time allocated for the request as follows:<ul><li>Timeout for establishing a connection: %1 seconds</li><li>Timeout for receiving a response: %2 seconds</li><li>Timeout for accessing proxy servers: %3 seconds</li></ul>Please note that you can alter these timeout settings in the KDE System Settings, by selecting Network Settings -> Connection Preferences.
is: Þó að tenging hafi tekist við miðlara. þá barst ekki svar innan þess tíma sem beiðninni var gefinn:<ul> <li>Tímalokun, hversu lengi skal bíða eftir tengingu: %1 sekúndur</li> <li>Tímalokun, hversu lengi skal bíða eftir svari: %2 sekúndur</li> <li>Tímalokun, hversu lengi skal bíða eftir milliþjóni: %3 sekúndur</li></ul>Athugaðu að þú getur breytt öllum þessum stillingum í KDE stjórnborði með því að fara í "Netstillingar --> Stillingar tenginga".

en: Although unlikely, a hardware error may have occurred.
is: Þó ólíklegt sé þá er villa í vélbúnaði möguleg.

en: Although you may have supplied the correct authentication details, the authentication failed because the method that the server is using is not supported by the KDE program implementing the protocol %1.
is: Þó að þú hafir gefið upp rétt auðkenni, þá tókst ekki að tengjast vegna þess að aðferðin sem miðlarinn notar er ekki studd af KDE forritinu sem notar samskiptareglu %1.

en: Always use documents from the cache when available. You can still use the reload button to synchronize the cache with the remote host.
is: Nota alltaf tiltæk skjöl úr skyndiminni. Þú getur samt notað endurhleðsluhnappinn til að samræma skyndiminni við vefþjón.

en: An attempt to alter the permissions on the specified resource <strong>%1</strong> failed.
is: Tilraun sem var gerð til að breyta aðgengi að auðlindinni <strong>%1</strong> mistókst.

en: An attempt to change the ownership of the specified resource <strong>%1</strong> failed.
is: Tilraun sem var gerð til að breyta eiganda auðlindarinnar <strong>%1</strong> mistókst.

en: An attempt to create the requested folder failed.
is: Beiðni um að búa til umbeðna möppu mistókst.

en: An attempt to delete the specified resource <strong>%1</strong> failed.
is: Tilraun til að eyða tilgreindri auðlind <strong>%1</strong> mistókst.

en: An attempt to determine information about the status of the resource <strong>%1</strong>, such as the resource name, type, size, etc., was unsuccessful.
is: Tilraun sem gerð var til að ákvarða stöðu auðlindarinnar <strong>%1</strong>, t.d. heiti, tegund, stærð o.s.frv. tókst ekki.

en: An attempt to login to perform the requested operation was unsuccessful.
is: Tilraun til að stimpla sig inn til að framkvæma beiðni tókst ekki.

en: An attempt to remove the specified folder, <strong>%1</strong>, failed.
is: Tilraun til að eyða tilgreindri möppu, <strong>%1</strong>, tókst ekki.

en: An attempt to rename the specified resource <strong>%1</strong> failed.
is: Tilraun sem var gerð til að endurnefna auðlindina <strong>%1</strong> mistókst.

en: An error occurred while accessing '%1'
is: Villa kom upp þegar reynt var að lesa '%1'

en: An error occurred while accessing '%1', the system responded: %2
is: Villa kom upp þegar reynt var að lesa '%1'. Kerfið sagði: %2

en: An older item named '%1' already exists.
is: Heitið '%1' er nú þegar til.

en: An unknown host error indicates that the server with the requested name, <strong>%1</strong>, could not be located on the Internet.
is: Villan 'Óþekkt vél' bendir til þess að miðlari með umbeðnu heiti <strong>%1</strong>, hafi ekki fundist á Internetinu.

en: Appl&y to All
is: N&ota á allt

en: Apply Choice To
is: Gildir um

en: Apply changes to all subfolders and their contents
is: Virkja breytingarnar í öllum undirmöppum og innihaldi þeirra

en: Ask
is: Spyrja

en: Ask &for confirmation
is: Biðja um stað&festingu

en: At least %1
is: Að minnsta kosti %1

en: At least one folder and one file has been selected. Selected files will be ignored and the selected folder will be listed
is: Að minnsta kosti ein mappa og ein skrá hafa verið valin. Valdar skrár verða hunsaðar og mappan verður tiltekin í lista

en: Attempt to find another way to accomplish the same outcome.
is: Reyndu að finna aðra leið að sama marki.

en: Authentication Failed.
is: Auðkenning brást.

en: Authentication Failed: Method %1 Not Supported
is: Auðkenning mistókst: Aðferð %1 er ekki studd

en: Authorization failed, %1 authentication not supported
is: Auðkenning brást. %1 auðkenning er ekki studd

en: Authorization failed.
is: Auðkenning brást.

en: Automaticall&y accept session cookies
is: Samþyk&kja sjálfkrafa setu-smákökur

en: Automatically select filename e&xtension
is: Setja en&dingu skráar sjálfkrafa

en: Automatically select filename e&xtension (%1)
is: Setja en&dingu skráar sjálfkrafa (%1)

[ctx: Available space out of total partition size (percent used)]
en: %1 free of %2 (%3% used)
is: %1 laust af %2 (%3% í notkun)

en: Blocked request.
is: Óleyfileg beiðni.

en: Bookmarks
is: Bókamerki

en: C&lear Cache
is: &Tæma skyndiminni

en: C&onnect
is: Ten&gjast

en: C&ontinue
is: Á&fram

en: C&ontinue Loading
is: Ha&lda áfram að hlaða

en: Calculate
is: Reikna

en: Calculating...
is: Reikna...

en: Calculating... %1 (%2)
    %3, %4
is: Reikna...%1 (%2)
    %3, %4

en: Can View & Modify Content
is: Má birta & breyta innihaldi

en: Can View/Read & Modify/Write
is: Má lesa/skrifa & breyta/skrifa

en: Can not find io-slave for protocol '%1'.
is: Fann ekki þjónustuna fyrir samskiptamáta '%1'.

en: Canada
is: Langtbortistan

en: Cannot Initiate the %1 Protocol
is: Get ekki ræst samkiptaregluna %1

en: Cannot Open Resource For Reading
is: Ekki tókst opna aðfang fyrir lestur

en: Cannot Open Resource For Writing
is: Ekki tókst opna aðfang fyrir skrift

en: Cannot Read From Resource
is: Get ekki lesið frá aðfangi

en: Cannot Write to Resource
is: Get ekki skrifað í aðfang

en: Cannot copy file from %1 to %2. (Errno: %3)
is: Get ekki afritað skrá frá %1 til %2. (Villa: %3)

en: Cannot open file
is: Gat ekki opnað skrá

en: Cannot talk to klauncher: %1
is: Get ekki talað við klauncher: %1

en: Certificate chain:
is: Vottunarkeðja (certificate chain):

en: Chan&ge...
is: B&reyta...

en: Change the selected identifier text.
is: Breyta völdum kennistreng.

en: Changing the attributes of files is not supported with protocol %1.
is: Ekki hægt að breyta eiginleikum skráa með %1 samskiptareglunni.

en: Changing the ownership of files is not supported with protocol %1.
is: Ekki hægt að breyta eiganda skráa með %1 samskiptareglunni.

en: Check that no applications are accessing the device, and try again.
is: Athugaðu hvort nokkur önnur forrit séu að nota tækið, og reyndu svo aftur.

en: Check that the device is ready; removable drives must contain media, and portable devices must be connected and powered on.; and try again.
is: Athugaðu hvort tækið sé tilbúið; diskar í, flytjanleg jaðartæki tengd og kveikt á þeim. reyndu svo aftur.

en: Check this box if you want the web pages you visit to be stored on your hard disk for quicker access. The stored pages will only be updated as needed instead of on every visit to that site. This is especially useful if you have a slow connection to the Internet.
is: Merktu við hér ef þú vilt að þær vefsíður sem þú skoðar séu geymdar á disknum þínum til að flýta aðgangi að þeim í framtíðinni.  Ef þú virkjar þetta verður aðgangur að sömu síðum hraðvirkari því eingöngu þeir hlutar síðunnar sem þar að uppfæra erus sóttir. Þetta er sérlega nytsamlegt ef þú ert með hæga tengingu við Internetið.

en: Check this option if the application you want to run is a text mode application or if you want the information that is provided by the terminal emulator window.
is: Hakaðu við hér ef forritið sem þú vilt keyra er textahamsforrit eða ef þú vilt sjá þær upplýsingar sem fara um skipanagluggann.

en: Check this option if the text mode application offers relevant information on exit. Keeping the terminal emulator open allows you to retrieve this information.
is: Hakaðu við hér ef textaforritið birtir upplýsingar sem skipta máli þegar það hættir keyrslu.  Ef skelin er höfð í gangi sérðu þessar upplýsingar.

en: Check this option if you want to make clear that your application has started. This visual feedback may appear as a busy cursor or in the taskbar.
is: Hakaðu við hér ef þú vilt ganga úr skugga um að forritið þitt er komið í gang.  Þessar sjónrænu upplýsingar geta birtst í formi biðbendils eða í forritakvínni.

en: Check this option if you want to run this application with a different user id. Every process has a different user id associated with it. This id code determines file access and other permissions. The password of the user is required to use this option.
is: Hakaðu við hér ef þú vilt keyra þetta forrit með öðru notandaauðkenni.  Allir keyrsluþræðir eru með sér notandaauðkenni.  Þetta auðkenni ákvarðar aðgangsheimildir að skrám og öðru.  Lykilorð notandanna þarf fyrir þennan valmöguleika.

en: Check to make sure that no other application or user is using the file or has locked the file.
is: Athugaðu hvort nokkur annar notandi eða forrit sé að nota skrána eða hafi læst henni.

en: Check your access permissions on this resource.
is: Athugaðu aðgangsheimildir þínar að þessarri auðlind.

en: Check your network connection status.
is: Athugaðu ástand nettenginga.

en: Choose Application
is: Veldu forrit

en: Choose Application for %1
is: Veldu forrit fyrir %1

en: Choose a different filename for the destination file.
is: Veldu annað heiti fyrir markskrána.

en: Choose an &icon:
is: Veldu &táknmynd:

en: Choose an alternate filename for the new file.
is: Veldu annað skráarheiti fyrir nýju skrána.

en: Choose an alternate name for the new folder.
is: Veldu annað heiti fyrir nýju möppuna.

en: Choose the name of the program with which to open the selected files.
is: Veldu heiti forritsins sem þú vilt opna þessar skrár með.

en: City:
is: Borg/Staður:

en: Class
is: Flokkur

en: Click for Location Navigation
is: Smelltu til að flakka

en: Click here to browse your file system in order to find the desired executable.
is: Smelltu hér til að vafra um skráarkerfið til að finna keyrsluskrána.

en: Click here to modify the way this application will run, launch feedback, D-Bus options or to run it as a different user.
is: Smelltu hér til að breyta því hvernig forritið keyrir, keyrsluupplýsingum, D-Bus stillingum eða til þess að keyra það sem annar notandi.

en: Click on this button if you want to add a type of file (mimetype) that your application can handle.
is: Smelltu hér ef þú vilt bæta við skráartegund (MIME-tagi) sem forritið ræður við.

en: Click this button to create a new folder.
is: Smelltu á þennan hnapp til að búa til nýja möppu.

en: Click this button to move backwards one step in the browsing history.
is: Smelltu á þennan hnapp til að fara aftur um eitt skref í vafrsögu.

en: Click this button to move forward one step in the browsing history.
is: Smelltu á þennan hnapp til að fara áfram um eitt skref í vafrsögu.

en: Click this button to reload the contents of the current location.
is: Smelltu á þennan hnapp til að endurlesa innihald núverandi staðsetningar.

en: Click to Edit Location
is: Smelltu til að breyta staðsetningu

en: Closing connections is not supported with the protocol %1.
is: Lokun tenginga er ekki studd með samskiptareglu %1.

en: Co&mmand:
is: S&kipun:

en: Co&ntinue
is: Á&fram

en: Comm&ent:
is: Ath&ugasemd:

en: Common name:
is: Gefið Nafn:

en: Connect to the Internet directly.
is: Tengjast netinu beint.

en: Connected to host %1
is: Tengdur vélinni %1

en: Connection to Server Closed Unexpectedly
is: Tengingu við miðlara lauk óvænt

en: Connection to Server Refused
is: Tengingu við miðlara hafnað

en: Connection to host %1 is broken.
is: Tenging við vélina %1 rofnaði.

en: Contact the administrator of the server for further assistance.
is: Hafðu samband við kerfisstjóra miðlara varðandi aðstoð.

en: Contact the administrator of the server to advise them of the problem.
is: Hafið samband við kerfisstjóra miðlara og látið þá vita af vandamálinu.

en: Contact your appropriate computer support system, whether the system administrator, or technical support group for further assistance.
is: Hafðu samband við þjónustuaðila, kerfisstjóra eða tæknihóp varðandi frekari aðstoð.

en: Contents:
is: Innihald:

en: Cookie Alert
is: Smákökuaðvörun

en: Cookie Details
is: Nánar um smáköku

en: Copy
is: Afrita

en: Copying files within %1 is not supported.
is: Ekki hægt að afrita skrár í %1.

en: Could Not Accept Network Connection
is: Gat ekki staðfest nettengingu

en: Could Not Alter Permissions of Resource
is: Ekki tókst að breyta aðgangsheimildum aðfangs

en: Could Not Bind
is: Ekki tókst að binda

en: Could Not Cancel Listing
is: Ekki tókst að stöðva hlustun

en: Could Not Change Ownership of Resource
is: Ekki tókst að breyta eiganda aðfangs

en: Could Not Create Folder
is: Gat ekki búið til möppu

en: Could Not Create Link
is: Ekki tókst að búa til tengil

en: Could Not Create Network Connection
is: Gat ekki búið til nettengingu

en: Could Not Create Socket
is: Gat ekki búið til sökkul

en: Could Not Create Symbolic Link
is: Ekki tókst að búa til tengil

en: Could Not Delete Original File
is: Ekki tókst að eyða upprunalegu skránni

en: Could Not Delete Resource
is: Ekki tókst að eyða aðfangi

en: Could Not Delete Temporary File
is: Ekki tókst að eyða vinnuskrá

en: Could Not Determine Resource Status
is: Gat ekki ákvarðað stöðu aðfangs

en: Could Not Listen
is: Ekki tókst að hlusta

en: Could Not Listen for Network Connections
is: Gat ekki hlustað eftir netuppköllum

en: Could Not Login: %1
is: Ekki tókst að stimpla inn: %1

en: Could Not Mount Device
is: Gat ekki tengt tæki

en: Could Not Remove Folder
is: Ekki tókst að eyða möppunni

en: Could Not Rename Original File
is: Ekki tókst að endurnefna upprunalegu skrána

en: Could Not Rename Resource
is: Ekki tókst að endurnefna aðfang

en: Could Not Rename Temporary File
is: Ekki tókst að endurnefna vinnuskrána

en: Could Not Resume File Transfer
is: Ekki tókst að halda áfram með skrána

en: Could Not Stat Resource
is: Óþekkt staða aðfangs

en: Could Not Unmount Device
is: Gat ekki aftengt tæki

en: Could not accept %1.
is: Ekki tókst að taka við tengingum á %1.

en: Could not access %1.
is: Komst ekki í %1.

en: Could not bind %1.
is: Ekki tókst að binda %1.

en: Could not change ownership for %1.
is: Ekki tókst að breyta eiganda %1.

en: Could not change permissions for
    %1
is: Ekki tókst að breyta aðgangsheimildum að
    %1

en: Could not change permissions for %1.
is: Ekki tókst að breyta aðgangsheimildum að %1.

en: Could not connect to host %1.
is: Ekki tókst að tengjast vélinni %1.

en: Could not create socket for accessing %1.
is: Ekki tókst að búa til sökkul til að tengjast %1.

en: Could not create symlink %1.
    Please check permissions.
is: Ekki tókst að búa til tákntengið
    %1. Gáðu að aðgangsheimildum.

en: Could not delete file %1.
is: Ekki tókst að eyða skránni %1.

en: Could not delete original file %1.
    Please check permissions.
is: Ekki tókst að eyða upprunalegu skránni
    %1. Gáðu að aðgangsheimildum.

en: Could not delete partial file %1.
    Please check permissions.
is: Ekki tókst að eyða hlutskránni
    %1. Gáðu að aðgangsheimildum.

en: Could not download the proxy configuration script
is: Ekki tókst að sækja stillingarskriftu vefsels

en: Could not download the proxy configuration script:
    %1
is: Ekki tókst að sækja stillingarskriftu vefsels:
    %1

en: Could not enter folder %1.
is: Ekki tókst að fara inn í möppuna %1.

en: Could not extract executable name from '%1', please type a valid program name.
is: Gat ekki fundið nafn forrits út frá '%1', sláðu inn gilt nafn á forriti.

en: Could not find 'FindProxyForURL' or 'FindProxyForURLEx'
is: Gat ekki fundið 'FindProxyForURL' eða 'FindProxyForURLEx'

en: Could not find a usable proxy configuration script
is: Tókst ekki að finna nothæfa stillingarskriftu fyrir vefsel

en: Could not find program "mount"
is: Finn ekki forritið "mount"

en: Could not find program "umount"
is: Finn ekki forritið "umount"

en: Could not find the program '%1'
is: Finn ekki forritið '%1'

en: Could not get group id for given group name %1
is: Ekki tókst að sækja hópnúmer fyrir hópinn %1

en: Could not get user id for given user name %1
is: Ekki tókst að sækja notandanúmer fyrir notandann %1

en: Could not listen %1.
is: Ekki tókst að hlusta við %1.

en: Could not login to %1.
is: Ekki tókst að stimpla inn á %1.

en: Could not make folder %1.
is: Ekki tókst að búa til möppuna %1.

en: Could not mount device.
    The reported error was:
    %1
is: Ekki tókst að tengja tæki inn
    í skráakerfið. Villuboðin voru:
    %1

en: Could not read %1.
is: Ekki tókst að lesa %1.

en: Could not read file %1.
is: Ekki tókst að lesa skrána %1.

en: Could not remove folder %1.
is: Ekki tókst að fjarlægja möppuna %1.

en: Could not rename file %1.
is: Ekki tókst að endurnefna skrána %1.

en: Could not rename original file %1.
    Please check permissions.
is: Ekki tókst að endurnefna upprunalegu skrána
    %1. Gáðu að aðgangsheimildum.

en: Could not rename partial file %1.
    Please check permissions.
is: Ekki tókst að endurnefna hlutskrána
    %1. Gáðu að aðgangsheimildum.

en: Could not resume file %1.
is: Ekki tókst að halda áfram með skrána %1.

en: Could not start process %1.
is: Ekki tókst að ræsa ferlið %1.

en: Could not terminate listing %1.
is: Ekki tókst að stöðva listun %1.

en: Could not unmount device.
    The reported error was:
    %1
is: Ekki tókst að aftengja tæki úr 
    skráakerfinu. Villuboðin voru:
    %1

en: Could not write to %1.
is: Ekki tókst að skrifa í %1.

en: Could not write to file %1.
is: Ekki tókst að skrifa í skrána %1.

en: Country:
is: Land:

en: Create New
is: Búa til nýtt

en: Create Symlink
is: Búa til tákntengi (symlink)

en: Create link to URL
is: Búa til tengil á URL-slóð

en: Created:
is: Búið til:

en: Creating directory
is: Bý til möppu

en: Creating folders is not supported with protocol %1.
is: Stuðningur við búa til nýjar möppur með %1 samskiptareglunni er ekki fyrir hendi.

en: Creating symlinks is not supported with protocol %1.
is: Ekki hægt að búa til sýndarhlekki með %1 samskiptareglunni.

en: Current connection is not secured with SSL.
is: Þessi tenging er ekki tryggð með SSL.

en: Current connection is secured with SSL.
is: Þessi tenging er tryggð með SSL.

en: Custom Path
is: Sérsniðin slóð

en: Cyclic Link Detected
is: Hringtenging fannst

en: Cyclic Link Detected During Copy
is: Hringtenging fannst við afritun

en: D&elete
is: &Eyða

en: D-Bus Communication Error
is: D-Bus Samskiptavilla

en: Data format:
is: Gagnasnið:

en: De&lete
is: &Eyða

en: De&vice
is: Tæ&ki

en: Default Identification
is: Sjálfgefinn kennistrengur

en: Default Policy
is: Sjálfgefin stefna

en: Default for new files in this folder
is: Sjálfgefið fyrir nýjar skrár í möppunni

[ctx: Default name for a new folder]
en: New Folder
is: Ný mappa

en: Default password:
is: Sjálfgefið lykilorð:

en: Default user name:
is: Sjálfgefið notandanafn:

en: Delete
is: Eyða

en: Delete A&ll
is: Eyða ö&llu

en: Delete Entry
is: Fjarlægja færslu

en: Delete Files
is: Eyða skrám

en: Delete all identifiers.
is: Eyða öllum kennistrengjum.

en: Delete one part of the loop in order that it does not cause an infinite loop, and try again.
is: Eyddu hluta útúrdúranna þannig að skráin sé ekki í óendanlegri lykkju og reyndu aftur.

en: Delete the current file and try again.
is: Eyddu skránni og reyndu síðan aftur.

en: Delete the current folder and try again.
is: Eyddu núverandi möppu og reyndu aftur.

en: Delete the selected identifier text.
is: Eyða völdum kennistreng.

en: Deleting
is: Eyði

en: Deleting files from %1 is not supported.
is: Ekki er hægt að eyða skrám í %1.

en: Descending
is: Lækkandi

en: Description
is: Lýsing

en: Destination
is: Áfangastaður

en: Detailed Tree View
is: Nákvæmur trjáasýn

en: Detailed View
is: Nákvæmur listi

en: Details
is: Nánar

en: Details:
is: Nánar:

en: Device
is: Tæki

en: Device (/dev/fd0):
is: Tæki (/dev/fd0):

en: Device:
is: Tæki:

en: Directory
is: Mappa

en: Disable Passive FTP
is: Slökkva á hlutlausu FTP

en: Disk Full
is: Diskur fullur

en: Disk cache &size:
is: &Stærð diskskyndiminnis:

en: Display SSL &Information
is: &Sýna SSL Upplýsingar

en: Do not ask again
is: Ekki spyrja aftur

en: Do not copy or move this file, skip to the next item instead
is: Ekki afrita eða færa þessa skrá, halda í staðinn áfram í næsta hlut

en: Do not copy or move this folder, skip to the next item instead
is: Ekki afrita eða færa þessa möppu, halda í staðinn áfram í næsta hlut

en: Do not fetch web pages that are not already stored in the cache. Offline mode prevents you from viewing pages that you have not previously visited.
is: Ekki sækja vefsíður sem ekki eru þegar geymdar í skyndiminni. Aftengdur hamur hindrar þig í að skoða síður sem þú hefur ekki vafrað áður.

en: Domain
is: Lén

en: Domain:
is: Lén:

en: Double-check that you have entered the correct location and try again.
is: Athugaðu vandlega hvort slóðin sé rétt og reyndu aftur.

en: Double-check your proxy settings and try again.
is: Athugaðu vandlega uppsetningu á vefseli og reyndu aftur.

en: Drive: %1
is: Drif: %1

en: Edit
is: Breyta

en: Edit ACL Entry
is: Sýsla með ACL færslu

en: Edit Entry...
is: Breyta færslu...

en: Edit Places Entry
is: Sýsla með staðsetningarfærslu

en: Effective
is: Í gildi

en: Eject
is: Spýta út

en: Enable coo&kies
is: &Virkja smákökur

en: Enable passive &mode (PASV)
is: Virkja hlutlausan ha&m (PASV)

en: Enable this flag to allow entering the folder.
is: Smelltu á þennan bita til að leyfa aðgang í möppuna.

en: Enable this flag to allow executing the file as a program.
is: Smelltu á þennan bita til að leyfa keyrlu á skránni.

en: Enable this option to allow only the folder's owner to delete or rename the contained files and folders. Other users can only add new files, which requires the 'Modify Content' permission.
is: Virkjaðu þessa stillingu til þess að leyfa aðeins eiganda möppunnar að eyða eða endurnefna skrár og möppur í möppunni.  Aðrir notendur geta aðeins sett inn nýjar skrár, og það krefst leyfist til að 'Breyta Innihaldi'.

en: Enable this option to mark the file as executable. This only makes sense for programs and scripts. It is required when you want to execute them.
is: Virkjaðu þetta til að merkja skrána sem keyrsluskrá.  Þetta ættirðu bara að gera fyrir forrit og skriftur.  Þetta þarf að vera á þegar þú vilt keyra hana.

en: Enables FTP's "passive" mode. This is required to allow FTP to work from behind firewalls.
is: Virkja "hlutlausan" ham FTP tenginga: Þetta er nauðsynlegt til að geta tengst innan eldveggja.

en: Encoding:
is: Kóðun:

en: Encryption:
is: Dulritun:

en: End of Session
is: Enda setu

en: End of session
is: Lok setu

en: Ensure that the folder exists and is empty, and try again.
is: Vertu viss um að mappan sé til og tóm,  reyndu svo aftur.

en: Ensure that the resource exists, and try again.
is: Staðfestu að auðlindin sé til og reyndu aftur.

en: Enter descriptive label here
is: Settu hér inn lýsandi merkingu

[ctx: Enter folder]
en: Enter
is: Fara í

en: Enter the address for the proxy configuration script.
is: Sláðu inn vistfang milliþjóns uppsetningarskriftunnar.

en: Enter the address of the FTP proxy server.
is: Sláðu inn vistfang FTP milliþjónsins.

en: Enter the address of the HTTP proxy server.
is: Sláðu inn vistfang HTTP milliþjónsins.

en: Enter the address of the HTTPS proxy server.
is: Sláðu inn vistfang HTTPS milliþjónsins.

en: Enter the certificate password:
is: Sláðu inn lykilorðið að skírteininu:

en: Enter the user name you want to run the application as here.
is: Sláðu inn notandanafn þess sem þú vilt keyra forritið sem hér.

en: Enter the user name you want to run the application as.
is: Sláðu inn notandanafn þess sem þú vilt keyra forritið sem.

en: Entry Type
is: Færslutegund

en: Error processing Exec field in %1
is: Villa við að þátta Exec svæðið í %1

en: Error. Out of memory.
    %1
is: Villa. Minni búið.
    %1

en: Exec
is: Keyra

en: Expires:
is: Gildir út:

en: Exposure:
is: Afhjúpun:

en: FIXME: Document this
is: LAGA: skilgreina

en: FTP Options
is: FTP valkostir

en: File
is: Skrá

en: File Already Exists
is: Skráin er þegar til

en: File Expected
is: Bjóst við skrá

en: File name:
is: Skráarheiti:

en: File or Folder Does Not Exist
is: Skráin eða mappan er ekki til

[ctx: File permission]
en: Sticky
is: Loðir við

en: File system:
is: Skráarkerfi:

en: Filename for clipboard content:
is: Skráarheiti fyrir innihald klippispjalds:

en: Files and folders selected
is: Skrár og möppur valdar

en: Files and folders will be copied into the existing directory, alongside its existing contents.
    You will be prompted again in case of a conflict with an existing file in the directory.
is: Skrár og möppur verða afritaðar inn í úttaksmöppuna, samhliða innihaldi hennar sem þegar er fyrir.
    Þú verður samt látinn vita ef um árekstra verður að ræða við skrár sem þegar eru til staðar.

en: Folder Already Exists
is: Mappan er þegar til

en: Folder Expected
is: Bjóst við möppu

en: Folder Listing Unavailable
is: Skráarlisti ekki fáanlegur

en: Folders First
is: Möppur fremst

en: Following the command, you can have several place holders which will be replaced with the actual values when the actual program is run:
    %f - a single file name
    %F - a list of files; use for applications that can open several local files at once
    %u - a single URL
    %U - a list of URLs
    %d - the directory of the file to open
    %D - a list of directories
    %i - the icon
    %m - the mini-icon
    %c - the comment
is: Hægt er að setja ýmsar færibreytur á eftir skipuninni.  Þeim verður skipt út fyrir raunveruleg gildi þegar forritið er keyrt.
    %f - nafn skrár
    %F - listi skráa, notist á forrit sem opnað margar skrár í einu.
    %u - slóð (URL)
    %U - listi af slóðum
    %d - mappa þeirrar skrár sem á að opna
    %D - listi af möppum
    %i - skjámyndin
    %m - litla skjámyndin
    %c - athugasemd

en: Found a cyclic link in %1.
is: Fann hringtengingu í %1.

en: Found a cyclic link while copying %1.
is: Fann hringtengingu við afritun á %1.

en: Fraud Department
is: Svika- og prettadeild

en: Free up enough disk space by 1) deleting unwanted and temporary files; 2) archiving files to removable media storage such as CD-Recordable discs; or 3) obtain more storage capacity.
is: Losið diskpláss með 1) Eyða óþarfa og vinnuskrám; 2) Safna og flytja skrár á annan miðil svo sem CD-ROM; eða 3) fá sér annan disk.

en: Gro&up:
is: Hó&pur:

en: Group
is: Hópur

en: Group:
is: Hópur:

en: Group:
is: Hópur:

en: Here you can set timeout values. You might want to tweak them if your connection is very slow. The maximum allowed value is 1 second. | Here you can set timeout values. You might want to tweak them if your connection is very slow. The maximum allowed value is %1 seconds.
is[0]: Hér getur þú stillt eftir hve langan tíma netaðgerðir falla á tima. Það gæti borgað sig að eiga við þessar stillingar ef þú ert á hægri nettengingu.  Hæsta leyfilega gildi er 1 sekúnda.
is[1]: Hér getur þú stillt eftir hve langan tíma netaðgerðir falla á tima. Það gæti borgað sig að eiga við þessar stillingar ef þú ert á hægri nettengingu.  Hæsta leyfilega gildi er %1 sekúndur.

en: Home Folder
is: Heimamappa

en: IP address:
is: IP vistfang:

en: Icon Position
is: Staða táknmyndar

en: Icon size: %1 pixels
is: Stærð táknmynda: %1 dílar

en: Icon size: %1 pixels (standard size)
is: Stærð táknmynda: %1 dílar (staðalstærð)

en: Identification
is: Kennistrengur

en: If the Sticky flag is set on a folder, only the owner and root can delete or rename files. Otherwise everybody with write permissions can do this.
is: Ef viðloðunarbitinn er settur á möppu, getur aðeins eigandi hennar og rótarnotandinn eytt eða endurnefnt skrár.  Annars geta allir með skrifréttindi gert það.

en: If this file is an executable and the flag is set, it will be executed with the permissions of the group.
is: Ef þetta er keyrsluskrá og bitinn er settur verðu hún keyrðu með aðgangsheimildum hópsins.

en: If this file is an executable and the flag is set, it will be executed with the permissions of the owner.
is: Ef þetta er keyrsluskrá og bitinn er settur, mun hún verða ræst með aðgangsheimildum eigandans.

en: If this flag is set, the group of this folder will be set for all new files.
is: Ef þessi biti er settur mun hópur þessarar möppu verða settur fyrir allar nýjar skrár.

en: If this flag is set, the owner of this folder will be the owner of all new files.
is: Ef þessi biti er settur, verður eigandi þessarar möppu eigandi allra nýja skráa.

en: If you do not trust this program, click Cancel
is: Ef þú treystir ekki þessu forriti, ýttu þá á 'Hætta við'

en: If you know who the authors of the server software are, submit the bug report directly to them.
is: Ef þú veist hverjir eru höfundar þjónsins sendu villulýsinguna beint til þeirra.

en: If you want to remove a type of file (mimetype) that your application cannot handle, select the mimetype in the list above and click on this button.
is: Ef þú vilt fjarlægja skráartegund (MIME-tag) sem forritið ræður ekki við, veldu þá MIME-tagið í listanum fyrir ofan og smelltu á þennan takka.

en: Improperly Formatted URL
is: Ógilt form slóðar

en: Includes your language settings in the browser identification text to obtain localized versions of the page.
is: Hefur tungumálastillingar þínar með í kennistreng vafrans til þess að geta fengið staðfærðar útgafur vefsíðna.

en: Includes your machine's CPU type in the browser identification text.
is: Hefur tegund örgjörvans þíns.með í kennistreng vafrans.

en: Includes your operating system's name in the browser identification text.
is: Hafa heiti stýrikerfis þíns með í kennistreng vafra.

en: Includes your operating system's version number in the browser identification text.
is: Hefur útgáfunúmer stýrikerfis þíns með í kennistreng vafra.

en: Information
is: Upplýsingar

en: Information Lookup Failure
is: Villa í upplýsingaleit

en: Internal Error
is: Innri villa

en: Internal Error in Server
is: Innri villa í miðlara

en: Internal error in server
    %1
is: Innri villa í miðlara
    %1

en: Invalid Filenames
is: Ólögleg skráarnöfn

en: Is &executable
is: Er &keyranlegt

[ctx: Items in a folder]
en: 1 item | %1 items
is[0]: 1 hlutur
is[1]: %1 hlutir

en: KDE SSL Information
is: KDE SSL Upplýsingar

en: KDE is able to communicate through a protocol within a protocol. This request specified a protocol be used as such, however this protocol is not capable of such an action. This is a rare event, and is likely to indicate a programming error.
is: KDE getur haft samskipti um samskiptareglu innan samskiptareglu; Reglan er aðeins skilgreind til notkunar í þessum tilvikum, og svo er ekki í þessu tilviki Þetta er sjaldgæft og bendir líklega til forritunarvillu.

en: KDE is able to communicate through a protocol within a protocol; the protocol specified is only for use in such situations, however this is not one of these situations. This is a rare event, and is likely to indicate a programming error.
is: KDE getur haft samskipti um samskiptareglu innan samskiptareglu; Reglan er aðeins skilgreind til notkunar í þessum tilvikum, og svo er ekki í þessu tilviki Þetta er sjaldgæft og bendir líklega til forritunarvillu.

[ctx: KFile System Bookmarks]
en: Home
is: Heimamappa

[ctx: KFile System Bookmarks]
en: Network
is: Netkerfi

[ctx: KFile System Bookmarks]
en: Trash
is: Rusl

en: Known Applications
is: Þekkt forrit

en: L&abel:
is: &Merking:

en: Lakeridge Meadows
is: Nágreni

en: Launching %1
is: Keyri %1

en: Link
is: Tengill

en: Link to Device
is: Tengill í tæki

en: Listing folders is not supported for protocol %1.
is: Stuðningur við að sýna innihald í möppum með %1 samskiptareglunni er ekki fyrir hendi.

en: Location:
is: Staðsetning:

en: Login OK
is: Auðkenni í lagi

en: MD5 digest:
is: MD5 gátsumma:

en: Malformed URL
    %1
is: Gölluð slóð
    %1

en: Malformed URL %1.
is: Gölluð slóð %1.

en: Manually enter proxy server configuration information.
is: Sláðu inn stillingar fyrir milliþjón handvirkt.

en: Mark &partially uploaded files
is: Merkja skrár sóttar að &hluta

en: Mark partially uploaded files
is: Merkja skrár sendar að hluta

en: Mask
is: Möskvi

en: Menu
is: Valmynd

en: Message sent:
    Login using username=%1 and password=[hidden]
    
    Server replied:
    %2
is: Skeyti sent:
    Stimpla inn sem notandi %1 með lykilorði [falið]
    
    Þjónninn svaraði:
    %2

en: Mimetype
is: Mime-tög

en: Modified:
is: Breytt:

en: More than one file provided
is: Fleiri en ein skrá tilgreindar

en: More than one folder has been selected and this dialog does not accept folders, so it is not possible to decide which one to enter. Please select only one folder to list it.
is: Fleiri en ein mappa hafa verið valdar, en þar sem þessi samskiptagluggi tekur ekki við möppum, er ekki hægt að ákveða hverja þeirra eigi að opna. Veldu einverja eina þeirra til að sjá innihald hennar.

en: More than one folder provided
is: Fleiri en ein mappa tilgreindar

en: Mount
is: Tengja í skráakerfið

en: Mount point (/mnt/floppy):
is: Tengipunktur (/mnt/floppy):

en: Mount point:
is: Tengipunktur:

en: Mounted on:
is: Tengipunktur:

en: Mountpoint
is: Tengipunktur

en: Move to Trash
is: Setja í ruslið

en: Moving
is: Færi

en: Multiple Instances
is: Mörg tilvik

en: Multiple get is not supported with protocol %1.
is: Ekki er hægt sækja margar skrár í einu með %1 samskiptareglunni.

en: Name
is: Heiti

en: Name:
is: Heiti:

en: Named group
is: Nefndur hópur

en: Named user
is: Nefndur notandi

en: Navigate
is: Flakka

en: New Folder...
is: Ný mappa...

[ctx: Next cookie]
en: &Next >>
is: &Næsta >>

en: Next to File Name
is: Næst skrárheiti

en: No Content
is: Ekkert innihald

en: No Media inserted or Media not recognized.
is: Enginn miðill settur inn, eða miðill er óþekktur.

en: No host specified.
is: Enginn þjónn skilgreindur.

en: No hostname specified.
is: Vantar vélarheiti.

en: No media in device for %1
is: Engin miðill í tæki fyrir %1

en: None
is: Engin

en: Not specified
is: Ótilgreint

en: Nothing to Delete
is: Engu að eyða

en: Nothing to Trash
is: Engu að eyða

en: O&ffline browsing mode
is: Ó&nettengt vafur

en: O&thers:
is: &Aðrir:

en: O&wner:
is: &Eigandi:

en: Only acce&pt cookies from originating server
is: Taka eingöngu við smákökum frá &sama vefþjóni

en: Only executables on local file systems are supported.
is: Það er bara hægt að keyra forrit af þessu skráakerfi.

en: Only own&er can rename and delete folder content
is: Einungis &eigandinn má endurnefna og eyða innihaldi möppunnar

en: Only the owner can change permissions.
is: Einungis eigandinn má breyta aðgangsheimildum.

en: Open
is: Opna

en: Open &with %1
is: O&pna með %1

en: Open With
is: Opna með

en: Open file dialog
is: Opna skráarglugga

en: Opening connection to host %1
is: Opna tengingu við vélina %1

en: Opening connections is not supported with the protocol %1.
is: Tengingar með samskiptamáta %1 eru ekki studdar.

en: Opening files is not supported with protocol %1.
is: Ekki er hægt að opna skrár með %1 samskiptareglunni.

en: Options
is: Rofar

en: Organization:
is: Fyrirtæki/stofnun:

en: Organizational unit:
is: Deild:

en: Others
is: Aðrir

en: Otherwise, the request would have succeeded.
is: Annars, hefði beiðnin tekist.

en: Out of Memory
is: Ekkert minni eftir

en: Overwrite File?
is: Skrifa yfir skrá?

en: Owner
is: Eigandi

en: Ownership
is: Eigandi

en: Owning Group
is: Hópur

en: Parent Folder
is: Yfirmappa

en: Paste
is: Líma

en: Path:
is: Slóð:

en: Points to:
is: Vísar á:

en: Policy
is: Stefna

en: Pro&xy connect:
is: Ten&gst milliþjóni:

en: Properties
is: Eiginleikar

en: Properties for %1
is: Eiginleikar %1

en: Properties for 1 item | Properties for %1 Selected Items
is[0]: Eiginleikar eins hlutar
is[1]: Eiginleikar %1 valinna hluta

en: Protocol %1 does not support action %2.
is: Samskiptareglan %1 styður ekki aðgerð %2.

en: Protocol %1 is not a Filesystem
is: Samskiptareglan %1 er ekki skráarkerfi

en: Protocol %1 is not a Filter Protocol
is: Samskiptareglan %1 er ekki til síunar

en: Protocol is a Filter Protocol
is: Samskiptareglan er síunarregla

en: Proxy Authentication Failed.
is: Auðkenning við vefsel brást.

en: Proxy:
is: Vefsel:

en: Quebec
is: Norðurhjara

en: Re&ject all cookies
is: Ha&fna öllum smákökum

en: Read
is: Lesa

en: Read only
is: Skrifvarið

en: Real identification:
is: Raunverulegt auðkenni:

en: Refresh
is: Endurlesa

en: Reject
is: Hafna

en: Reload
is: Hressa

en: Remote Files Not Accepted
is: Ekki er tekið við fjartengdum skrám

en: Remote files not accepted
is: Ekki er tekið við fjartengdum skrám

en: Remove
is: Fjarlægja

en: Renaming or moving files within %1 is not supported.
is: Ekki hægt að endurnefna eða færa skrár í %1.

en: Replace
is: Skipta út

en: Request Aborted
is: Beiðni stöðvuð

en: Request Aborted By User
is: Beiðni stöðvuð af notanda

en: Retrieving %1 from %2...
is: Sæki %1 frá %2...

en: Retrieving data from %1 is not supported.
is: Ekki er hægt að sækja gögn frá %1.

en: Retrieving mime type information from %1 is not supported.
is: Það er ekki hægt að sækja Mime lýsi-gögn frá %1.

en: Retry the request and ensure your authentication details are entered correctly.
is: Reyndu aftur og fullvissaðu þig um að auðkenni þín eru rétt.

en: Retry the request without attempting to resume transfer.
is: Reyndu aftur án þess að byrja þaðan sem frá var horfið.

en: Retry the request.
is: Reyndu aftur.

en: Run Until Finished
is: Keyra til loka

en: Run in &terminal
is: Keyra í skjá&hermi

en: SHA1 digest:
is: SHA1 gátsumma:

en: SSL Certificate Password
is: Lykilorð að SSL skírteini

en: SSL certificate is being rejected as requested. You can disable this in the KDE System Settings.
is: Eins og um var beðið þá er SSL skírteininu hér með hafnað.  Þú getur gert þetta óvirkt í KDE stjórnborðinu.

en: SSL version:
is: Útgáfa SSL:

en: Save As
is: Vista sem

en: Search
is: Leita

en: Search interactively for domains
is: Leita gagnvirkt að lénum

en: Search interactively for domains and hosts
is: Leita gagnvirkt að lénum og þjónum

en: Secure servers only
is: Öruggir þjónar eingöngu

en: Secure servers, page scripts
is: Öruggir þjónar, síðuskriftur

en: Secure:
is: Er örugg:

en: Security Information
is: Upplýsingar um dulritun

en: See or modify the cookie information
is: Sjá eða breyta upplýsingum um smákökuna

en: Select one or more file types to add:
is: Veldu eina eða fleiri skráargerðir til að bæta við:

en: Sending data to %1
is: Sendi gögn til %1

en: Sending login information
is: Sendi auðkenni

en: Serial number:
is: Raðnúmer:

en: Server Authentication
is: Auðkenning miðlara

en: Server co&nnect:
is: Te&ngst þjóni:

en: Server processing request, please wait...
is: Miðlari vinnur úr beiðni, vinsamlegast bíðið...

en: Servers
is: Þjónar

en: Servers, page scripts
is: Þjónar, síðuskriftur

en: Set GID
is: Setja GID

en: Set UID
is: Setja UID

en: Sets the working directory for your application.
is: Stillir vinnumöppu forritsins.

en: Setting ACL for %1
is: Set ACL á %1

en: Short View
is: Stuttur listi

en: Show
    Entries
is: Sýna
    færslur

en: Show Full Path
is: Sýna heildarslóð

en: Show Hidden Files
is: Sýna faldar skrár

en: Show Preview
is: Forsýna

en: Show details of the next cookie
is: Sýna ítarlegri upplýsingar um næstu smáköku

en: Show the &value of the environment variables
is: Sýna gildi á &umhverfisbreytum

en: Single Instance
is: Eitt tilvik

en: Site Name
is: Heiti vefsvæðis

en: Site Policy
is: Stefna fyrir lén

en: Site Specific Identification
is: Sértækur kennistrengur fyrir ákveðin vefsvæði

en: Site:
is: Staður:

en: Size:
is: Stærð:

en: Skip
is: Sleppa

en: Soc&ket read:
is: &Lesið af nettengi:

en: Some of this document is secured with SSL, but the main part is not.
is: Sumir hlutar þessa skeytis eru dulkóðaðir með SSL en meginhlutinn er það ekki.

en: Sorry
is: Því miður

en: Sorting
is: Röðun

en: Source
is: Uppruni

en: Source and Destination Files Identical
is: Upprunalega skráin og markskráin eru ein og sú sama

en: Special
is: Sérstök skrá

en: Special flag. The exact meaning of the flag can be seen in the right hand column.
is: Sérstakur biti.  Hægt er að sjá nákvæma þýðingu bitans í dálknum hægra megin.

en: Special flag. Valid for the whole folder, the exact meaning of the flag can be seen in the right hand column.
is: Sérstakur biti.  Gildir fyrir alla möppuna.  Hægt er að sjá nákvæma þýðingu bitans í dálknum hægra megin.

en: Specifies the actions that all users, who are neither owner nor in the group, are allowed to do.
is: Tiltekur aðgerðirnar sem allir notendur sem ekki eru eigendur eða í hópnum mega gera.

en: Specifies the actions that the members of the group are allowed to do.
is: Tiltekur aðgerðirnar sem meðlimir hópsins mega gera.

en: Specifies the actions that the owner is allowed to do.
is: Tiltekur aðgerðirnar sem eigandinn má gera.

en: State:
is: Hérað/Fylki:

en: Stop
is: Stöðva

en: Suggest New &Name
is: Tillaga um &nýtt heiti

en: The <strong>U</strong>niform <strong>R</strong>esource <strong>L</strong>ocator (URL) that you entered did not refer to a specific resource.
is: Slóðin sem þú gafst upp vísar ekki á neina ákveðna auðlind.

en: The <strong>U</strong>niform <strong>R</strong>esource <strong>L</strong>ocator (URL) that you entered did not refer to a valid mechanism of accessing the specific resource, <strong>%1%2</strong>.
is: Slóðin sem þú slóst inn vitnaði ekki í ákveðna auðlind, <strong>%1%2</strong>.

en: The <strong>U</strong>niform <strong>R</strong>esource <strong>L</strong>ocator (URL) that you entered was not properly formatted. The format of a URL is generally as follows:<blockquote><strong>protocol://user:password@www.example.org:port/folder/filename.extension?query=value</strong></blockquote>
is: Slóðin sem þú slóst inn var óskiljanleg. Almennt form vefslóða er:<blockquote><strong>samskiptaregla://notandi:lykilorð@www.dæmi.is:gátt/mappa/skrá.ending?breyta=gildi </strong></blockquote>

en: The Read flag allows viewing the content of the file.
is: Les bitinn leyfir skoðun á innihaldi skrárinnar.

en: The Sticky flag on a file is ignored on Linux, but may be used on some systems
is: Viðloðunarbitinn á skrám er hunsaður í Linux, en gæti verið notaður á öðrum kerfum

en: The Write flag allows modifying the content of the file.
is: Skrif bitinn leyfir breytingar á innihaldi skrárinnar.

[ctx: The authority that issued the SSL certificate]
en: Issuer
is: Útgefandi

en: The browser identification text sent to the sites you visit. Use the provided options to customize it.
is: Kennistrengur vafra sem er sendur þeim vefsvæðum sem þú tengist. Notaðu þá kosti sem völ er á til að sérsníða hann.

en: The browser identification text sent to the sites you visit. You can customize it using the options provided below.
is: Sjálfgefinn kennistrengur vafra sem send eru til vefþjóna sem vafrað er um. Þú getur breytt því með því að valkostina hér fyrir neðan.

[ctx: The certificate is not trusted]
en: NO, there were errors:
is: NEI, það fundust villur:

[ctx: The certificate is trusted]
en: Yes
is: Já

en: The chosen filenames do not
    appear to be valid.
is: Skráarheitin sem eru valin
    virðast ekki vera lögleg.

en: The clipboard has changed since you used 'paste': the chosen data format is no longer applicable. Please copy again what you wanted to paste.
is: Klippispjaldið hefur breyst eftir að þú notaður 'líma'; valda gagnasniðið er ekki lengur gilt. Vinsamlega afritaðu aftur gögnin sem þú vilt líma inn.

en: The desktop entry file
    %1
    is of type FSDevice but has no Dev=... entry.
is: Skjáborðshlutsskráin
    %1
    er af taginu Tæki. En er ekki með neina tækjafærslu.

en: The desktop entry file
    %1
    is of type Link but has no URL=... entry.
is: Skjáborðshlutsskráin
    %1
    er af taginu tengill. En er ekki með neina slóðarfærslu.

en: The desktop entry file %1 has no Type=... entry.
is: Skjáborðshlutsskráin %1 er ekki með neina Type=... færslu.

en: The desktop entry of type
    %1
    is unknown.
is: Skjáborðshlutur af taginu
    %1
    er óþekktur.

en: The desktop is offline
is: Sjáborðið er ótengt

[ctx: The destination of a file operation]
en: Destination
is: Áfangastaður

en: The destination resource does not have sufficient space to record the state of the resource after the execution of this method.
is: Viðtökuauðlindin hefur ekki nægjanlegt pláss til að skrá ástand auðlindarinnar eftir keyrslu þessarar aðgerðar.

en: The device '%1' is not a disk and cannot be ejected.
is: Tækið '%1' er ekki diskur og er ekki hægt að spýta út.

en: The device may be busy, that is, still in use by another application or user. Even such things as having an open browser window on a location on this device may cause the device to remain in use.
is: Tækið gæti verið upptekið, það er, í notkun af öðru foriti eða notanda. Jafnvel vafrari sem er með opinn glugga á svæði á þessu tæki gæti valdið því að það sé enn í notkun.

en: The device may not be ready, for example there may be no media in a removable media device (i.e. no CD-ROM in a CD drive), or in the case of a peripheral/portable device, the device may not be correctly connected.
is: Það getur verið að tækið sé ekki tilbúið, t.d. enginn diskur í geisladrifi eða disketta í diskettudrifi.  Ef um er að ræða einverskonar flytjanlegt jaðartæki gæti það verið rangt tengt.

en: The file "%1" already exists. Do you wish to overwrite it?
is: Skráin "%1" er þegar til. Viltu skrifa yfir hana?

en: The file "%1" could not be found
is: Skráin "%1" fannst ekki

en: The file %1 was copied from %2, but since then it has apparently been modified at %3.
    Undoing the copy will delete the file, and all modifications will be lost.
    Are you sure you want to delete %4?
is: Skráin %1 var afrituð frá %2 en síðan þá virðist henni hafa verið breytt á %3.
    Ef afritunin er afturkölluð verður skránni eytt og allar breytingar tapast.
    Ertu viss um að þú viljir eyða %4?

en: The file may be in use (and thus locked) by another user or application.
is: Þessi skrá getur verið í notkun (og þá læst) af öðrum notanda eða forriti.

en: The file or folder %1 does not exist.
is: Skráin eða mappan %1 er ekki til.

en: The location where the folder was to be created may not exist.
is: Staðurinn þar sem mappan átti að verða til er jafnvel ekki til.

en: The main part of this document is secured with SSL, but some parts are not.
is: Meginhluti þessa skeytis er dulkóðaður með SSL, en sumir hlutar ekki.

en: The name that you typed, %1, may not exist: it may be incorrectly typed.
is: Heitið sem þú slóst inn, %1 er kannski ekki til: það getur verið rangt stafað.

en: The network connection may be incorrectly configured, or the network interface may not be enabled.
is: Netið er ekki skilgreint rétt eða nettenging ekki virkjuð.

en: The new file name is empty.
is: Nýja skráarheitið er tómt.

en: The operation could not be completed because the source and destination files are the same file.
is: Aðgerðin var ekki framkvæmd vegna þess að upprunalega skráin og markskráin eru ein og sú sama.

en: The peer SSL certificate chain appears to be corrupt.
is: Skírteiniskeðja SSL-jafningja lítur út fyrir að vera gölluð.

en: The procedure to set the client certificate for the session failed.
is: Það mistókst að setja notandaskírteinið í þessari tengingu.

en: The process for the %1 protocol died unexpectedly.
is: Ferlið fyrir %1 samskiptaregluna dó skyndilega.

en: The program on the server which provides access to the <strong>%1</strong> protocol has reported an internal error: %2.
is: Forritið á miðlaranum sem veitir aðgang að samskiptareglu <strong>%1</strong> hefur sent skilaboð um innri villu: %2.

en: The program on your computer which provides access to the <strong>%1</strong> protocol could not obtain the memory required to continue.
is: Forritið sem gefur aðgang að samskiptareglunni <strong>%1</strong> fékk ekki nægt minni til að geta haldið áfram.

en: The program on your computer which provides access to the <strong>%1</strong> protocol has reported an internal error.
is: Forritið á tölvunni þinni sem veitir aðgang um samskiptaregluna <strong>%1</strong> hefur gefið skilaboð um innri villu.

en: The program on your computer which provides access to the <strong>%1</strong> protocol has reported an interruption of an unknown type: %2.
is: Forritið á tölvunni þinni sem gefur aðgang að samskiptareglu <strong>%1</strong> hefur gefið til kynna að það hafi móttekið óþekkt ígrip: %2.

en: The program on your computer which provides access to the <strong>%1</strong> protocol has reported an unknown error: %2.
is: Forritið á tölvunni þinni sem gefur aðgangu um samskiptareglu <strong>%1</strong> hefur gefið skilaboð um óþekkta villu: %2.

en: The program on your computer which provides access to the <strong>%1</strong> protocol has unexpectedly terminated.
is: Forritið sem gefur aðgang að auðlindinni <strong>%1</strong> stöðvaðist óvænt.

en: The program which provides compatibility with this protocol may not have been updated with your last update of KDE. This can cause the program to be incompatible with the current version and thus not start.
is: Forritið sem hefur samskipti um þessa reglu hefur kannski ekki verið uppfært þegar þú uppfærðir KDE síðast.  Þetta getur valdið ósamhæfni við núverandi útgáfu og ræsir því ekki.

en: The protocol %1 does not implement a folder service.
is: Samskiptareglan %1 leyfir ekki til uppflettingar.

en: The protocol %1 is not a filter protocol.
is: Samskiptareglan %1 er ekki til síunar.

en: The protocol %1 is not supported.
is: Samskiptaregla %1 er ekki studd.

en: The protocol %1 is only a filter protocol.
is: Samskiptareglan %1 er einungis til síunar.

en: The protocol <strong>%1</strong> is not supported by the KDE programs currently installed on this computer.
is: Samskiptareglan <strong>%1</strong> er ekki studd af KDE forritum sem eru nú uppsett á þessarri tölvu.

en: The protocol, or the server, may not support file resuming.
is: Samskiptareglan eða miðlarinn styður kannski ekki þessa þjónustu.

en: The proxy configuration script is invalid:
    %1
is: Stillingarskrifta vefsels er ógild:
    %1

en: The proxy configuration script returned an error:
    %1
is: Stillingarskrifta vefsels skilaði villu:
    %1

[ctx: The receiver of the SSL certificate]
en: Subject
is: Efni

en: The remote host did not send any SSL certificates.
    Aborting because the identity of the host cannot be established.
is: Fjarlæga tölvan sendi engin SSL skilríki.
    Hætti við vegna þess að ekki var hægt að sannreyna auðkenni vélarinnar.

en: The request expected a file, however the folder <strong>%1</strong> was found instead.
is: Bjóst við skrá, en mappan <strong>%1</strong> fannst í staðinn.

en: The request expected a folder, however the file <strong>%1</strong> was found instead.
is: Beðið var um möppu, en skráin <strong>%1</strong>fannst í staðinn.

en: The request was not completed because it was aborted.
is: Beiðninni var ekki lokið vegna þess að hún var stöðvuð af notanda.

en: The requested action is not supported by the KDE program which is implementing the <strong>%1</strong> protocol.
is: Þessi aðgerð er ekki studd af KDE forritinu sem skilgreinir <strong>%1</strong> samskiptaregluna.

en: The requested device could not be initialized ("mounted"). The reported error was: <strong>%1</strong>
is: Ekki var hægt að frumstilla tækið ("tengja/mount").  Villan var: <strong>%1</strong>

en: The requested device could not be uninitialized ("unmounted"). The reported error was: <strong>%1</strong>
is: Ekki var hægt að aftengja tækið ("unmount") villuboðin voru: <strong>%1</strong>

en: The requested file <strong>%1</strong> could not be written to as there is inadequate disk space.
is: Ekki var hægt að skrifa skrána <strong>%1</strong> vegna þess að það var ekki nægilegt pláss á diski.

en: The requested file could not be created because a file with the same name already exists.
is: Ekki var hægt að búa til skrána, því skrá með sama heiti var þegar til staðar.

en: The requested folder could not be created because a folder with the same name already exists.
is: Ekki var hægt að búa til möppuna, því mappa með sama heiti var þegar til staðar.

en: The requested lock could not be granted. %1
is: Ekki tókst að læsa. %1

en: The requested operation required the creation of a temporary file <strong>%1</strong>, however it could not be created.
is: Umbeðin aðgerð þarfnaðið vinnuskráar <strong>%1</strong>, Það tókst hinsvegar ekki að búa hana til.

en: The requested operation required the creation of a temporary file in which to save the new file while being downloaded. This temporary file <strong>%1</strong> could not be deleted.
is: Umbeðin aðgerð þurfti á vinnuskrá að halda til að geyma nýja skrá á meðan henni var hlaðið niður.  Það tókst ekki að eyða vinnuskránni <strong>%1</strong>.

en: The requested operation required the deleting of the original file, most likely at the end of a file move operation. The original file <strong>%1</strong> could not be deleted.
is: Beiðnin um að eyða upprunalegu skránni (líklega í lok þess að skrá er færð) tókst ekki. Það tókst því ekki að eyða upprunalegu skránni <strong>%1</strong>.

en: The requested operation required the renaming of the original file <strong>%1</strong>, however it could not be renamed.
is: Umbeðin aðgerð þurfti að endurnefna upprunalegu skrána <strong>%1</strong>, það tókst hins vegar ekki.

en: The requested protocol may not be supported.
is: Umbeðin samskiptaregla er sennilega ekki studd.

en: The requested symbolic link %1 could not be created.
is: Ekki var hægt að búa til umbeðinn tengill %1.

en: The resource cannot be deleted.
is: Ekki er hægt að eyða þessari auðlind.

en: The server <strong>%1</strong> refused to allow this computer to make a connection.
is: Miðlarinn <strong>%1</strong> hafnaði tengingu við þessa tölvu.

en: The server does not support the WebDAV protocol.
is: Miðlarinn styður ekki WebDAV samskiptaregluna.

en: The server does not support the request type of the body.
is: Þjónninn styður ekki gerð beiðninnar.

en: The server failed the authenticity check (%1).
is: Auðkenning þjónsins stóðst ekki skoðun (%1)

en: The server was too busy responding to other requests to respond.
is: Miðlarinn var of upptekinn við að svara öðrum beiðnum.

en: The server, while currently connected to the Internet, may not be configured to allow requests.
is: Miðlarinn sem er tengdur Internetinu, er kannski ekki uppsettur til að taka á móti uppköllum.

en: The server, while currently connected to the Internet, may not be running the requested service (%1).
is: Miðlarinn sem er tengdur við Internetið keyrir kannski ekki umbeðna þjónustu (%1).

en: The source and destination are the same file.
    %1
is: Upprunalega skráin og markskráin eru ein og sú sama.
    %1

[ctx: The source of a file operation]
en: Source
is: Uppruni

en: The specified file or folder <strong>%1</strong> does not exist.
is: Skráin eða mappan <strong>%1</strong> er ekki til.

en: The specified folder does not exist or was not readable.
is: Mappan er ekki til eða er ekki læsileg.

en: The specified folder may not be empty.
is: Þessi mappa er kannski ekki tóm.

en: The specified folder may not exist.
is: Þessi mappa er kannski ekki til.

en: The specified request asked that the transfer of file <strong>%1</strong> be resumed at a certain point of the transfer. This was not possible.
is: Beiðni um að halda áfram með flutning skráarinnar <strong>%1</strong> frá ákveðnum stað var hafnað.  Þetta var ekki mögulegt.

en: The specified resource may not exist.
is: Þessi auðlind er kannski ekki til.

en: The specified resource may not have existed or may not be accessible.
is: Auðlindin er kannski ekki til eða ekki aðgengileg.

en: The versions of the %1 protocol supported by this computer and the server may be incompatible.
is: Útgáfa af samskiptareglunni %1 sem er studd af þessarri tölvu og miðlaranum eru kannski ósamhæfðar.

en: There are no special actions available for protocol %1.
is: Það eru engar aðgerðir til fyrir %1 samskiptaregluna.

en: There may have been a problem at some point along the network path between the server and this computer.
is: Það gætu hafa komið upp villur einhverstaðar á leiðinni frá miðlara til þessarar tölvu.

en: There may have been a problem with your network configuration, specifically your proxy's hostname. If you have been accessing the Internet with no problems recently, this is unlikely.
is: Það gætu verið einhver vandamál varðandi netuppsetningu. sérstaklega á heiti vefsels. Ef þú hefur tengst Internetinu eðlilega nýlega, þá er þetta þó ekki líklegt.

en: There may have been a problem with your network configuration. If you have been accessing the Internet with no problems recently, this is unlikely.
is: Það gætu hafa verið vandkvæði með þína netuppsetningu, Ef þú hefur verið með góða tengingu við Internetið án vandkvæða nýverið, þá er það ekki líklegt.

en: There may have been a problem with your network connection.
is: Það gætu verið vandkvæði í þínum netsamskiptum.

en: These files use advanced permissions.
is: Þessar skrár nota flóknar aðgangsheimildir.

en: These settings apply to network browsing only.
is: Þessar stillingar eiga engöngu við um flakk á netum.

en: This action was prevented by another error.
is: Þessi aðgerð var stöðvuð vegna annarrar villu.

en: This action would overwrite '%1' with itself.
    Please enter a new file name:
is: Þessi aðgerð myndi skrifa '%1' yfir sjálfa sig.
    Vinsamlegast sláðu inn nýtt heiti:

en: This error is very much dependent on the KDE program. The additional information should give you more information than is available to the KDE input/output architecture.
is: Þessi villa veltur mjög á KDE forritinu. Aukalegar upplýsingar ættu að gefa þér nánari skýringar en mögulegt er með tilvísun í staðla KDE samskipta.

en: This file is a link and does not have permissions. | All files are links and do not have permissions.
is[0]: Skráin er tengill og hefur ekki aðgangsstillingar.
is[1]: Allar skrárnar eru tenglar og hafa ekki aðgangsstillingar.

en: This file uses advanced permissions | These files use advanced permissions.
is[0]: Þessi skrá notar flóknar aðgangsheimildir.
is[1]: Þessar skrár nota flóknar aðgangsheimildir.

en: This flag allows adding, renaming and deleting of files. Note that deleting and renaming can be limited using the Sticky flag.
is: Þessi biti leyfir að bæta við, endurnefna og eyða skrám.  Athugaðu að hægt er að takmarka endurnefningu og eyðslu með viðloðunarbitanum.

en: This flag allows viewing the content of the folder.
is: Þessi biti leyfir birtingu á innihaldi möppunnar.

en: This folder uses advanced permissions. | These folders use advanced permissions.
is[0]: Þessi mappa notar flóknar aðgangsheimildir.
is[1]: Þessar möppur nota flóknar aðgangsheimildir.

en: This is a fairly technical error in which a required device for network communications (a socket) could not be created.
is: Þetta er nokkuð tæknileg villa þar sem ekki tókst að búa til nettengingu (sökkul/socket).

en: This is a fairly technical error in which a required device for network communications (a socket) could not be established to listen for incoming network connections.
is: Þetta er frekar tæknileg villa sem verður að vera hægt að framkvæma á netsökklum (socket) svo hægt sé að hlusta eftir uppköllum á neti.

en: This is a fairly technical error in which an error occurred while attempting to accept an incoming network connection.
is: Þetta er frekar tæknileg villa þar sem upp kom villa þegar reynt var að staðfesta móttöku uppkalls.

en: This is most likely to be caused by a bug in the program. Please consider submitting a full bug report as detailed below.
is: Þetta stafar líklegast af villu í forritinu. Athugaðu hvort tilefni sé til að senda villulýsingar eins og tilgreint er hér er að neðan.

en: This is most likely to be caused by a bug in the server program. Please consider submitting a full bug report as detailed below.
is: Líklegast er um að ræða villu í forriti miðlarans.  Vinsamlega athugið hvort þið getið aðstoðað með því að senda villulýsingu eins og lýst er hér að neðan.

en: This is the list of files to open. More than one file can be specified by listing several files, separated by spaces.
is: Þetta er listi af skrám til að opna. Tiltaka má meira en eina skrá með því að telja þær upp, með bili á milli.

en: This is the name of the file to open.
is: Þetta er heitið á skránni sem á að opna.

en: This is the name to save the file as.
is: Þetta er heitið sem á að gefa skránni.

en: This may be an error on the server side.
is: Þetta gæti verið villa á miðlara.

en: This means that a request was made which requires determining the contents of the folder, and the KDE program supporting this protocol is unable to do so.
is: Þetta þýðir að beiðni var gerð um aðgang að innihaldi möppu, og KDE forritið sem styður þessa samskiptareglu gat það ekki.

en: This means that although the resource, <strong>%1</strong>, was able to be opened, an error occurred while reading the contents of the resource.
is: Þetta þýðir að þó að auðlindin, <strong>%1</strong>, sé opin, þá kom upp villa þegar reynt var að lesa gögn.

en: This means that although the resource, <strong>%1</strong>, was able to be opened, an error occurred while writing to the resource.
is: Þetta þýðir að þó að hægt hafi verið að opna auðlindina, <strong>%1</strong>, þá kom upp villa þegar reynt var að skrifa á hana.

en: This means that an attempt to enter (in other words, to open) the requested folder <strong>%1</strong> was rejected.
is: Þetta þýðir að tilraun þinni (þ.e.a.s að opna) tilgreinda möppu <strong>%1</strong> var hafnað.

en: This means that an attempt to write to the file <strong>%1</strong> was rejected.
is: Þetta þýðir að beiðni um að skrifa í skrána <strong>%1</strong> var hafnað.

en: This means that the contents of the requested file or folder <strong>%1</strong> could not be retrieved, as read access could not be obtained.
is: Þetta þýðir að innihald skráar eða möppu <strong>%1</strong> var óaðgengilegt, þar sem ekki var hægt að fá lestraraðgang.

en: This means that the file, <strong>%1</strong>, could not be written to as requested, because access with permission to write could not be obtained.
is: Þetta þýðir að ekki var hægt að skrifa í skrána <strong>%1</strong> þar sem ekki var hægt að fá skriftaraðgang.

en: This option enables some convenient features for saving files with extensions:<br /><ol><li>Any extension specified in the <b>%1</b> text area will be updated if you change the file type to save in.<br /><br /></li><li>If no extension is specified in the <b>%2</b> text area when you click <b>Save</b>, %3 will be added to the end of the filename (if the filename does not already exist). This extension is based on the file type that you have chosen to save in.<br /><br />If you do not want KDE to supply an extension for the filename, you can either turn this option off or you can suppress it by adding a period (.) to the end of the filename (the period will be automatically removed).</li></ol>If unsure, keep this option enabled as it makes your files more manageable.
is: Þessi möguleiki kveikir á ýmsum þægilegum þjónustum þegar vista á skrár með endingu:<br /><ol><li>Allar endingar tilgreindar í textasvæðinu <b>%1</b> uppfærast ef þú breytir tegund skrárinnar til að vista í.<br /><br /></li><li>Ef engin ending er tilgreind í textasvæðinu <b>%2</b> þegar þú smellir á <b>Vista</b>, verður endingunni %3 bætt við enda skráarnafnins (ef skráarnafnið er ekki til fyrir).  Þessi ending byggist á tegund skrárinnar sem þú hefur valið að vista í.<br /><br />Ef þú vilt ekki að KDE skaffi endingu fyrir skráarnafnið geturðu annað hvort komið í veg fyrir það með því að setja punkt (.) fyrir aftan skráarnafnið (punkturinn verður fjarlægður sjálfkrafa) eða slökkt á eiginleikanum.</li></ol>Hafðu þessa stillingu á ef þú er ekki viss þar sem það gerir skrárnar þínar meðfærilegri.

en: Timeout Error
is: Tímalokun

en: Timeout Values
is: Fallið á tíma eftir

en: Timeout on server
    %1
is: Miðlarinn féll á tíma
    %1

en: Tree View
is: Sýna tré

en: Trusted:
is: Treyst:

en: Try again, either now or at a later time.
is: Reyndu aftur, núna eða síðar.

en: Try moving the current file out of the way first, and then try again.
is: Reyndu að færa núverandi skrá burt fyrst, og reyna svo aftur.

en: Try moving the current folder out of the way first, and then try again.
is: Reyndu að færa núverandi möppu burt fyrst, og reyna svo aftur.

en: Type
is: Tegund

en: Type any comment you think is useful here.
is: Sláðu inn skipunina sem þú telur gagnlega hér.

en: Type the command to start this application here.
    
    Following the command, you can have several place holders which will be replaced with the actual values when the actual program is run:
    %f - a single file name
    %F - a list of files; use for applications that can open several local files at once
    %u - a single URL
    %U - a list of URLs
    %d - the directory of the file to open
    %D - a list of directories
    %i - the icon
    %m - the mini-icon
    %c - the caption
is: Sláðu inn skipunina til að ræsa forritið hér.
    
    Hægt er að setja ýmsar færibreytur á eftir skipuninni.  Þeim verður skipt út fyrir raunveruleg gildi þegar forritið er keyrt.
    %f - nafn skrár
    %F - listi skráa, notist á forrit sem geta opnað margar skrár í einu.
    %u - slóð (URL)
    %U - listi af slóðum
    %d - mappa þeirrar skrár sem á að opna
    %D - listi af möppum
    %i - skjámyndin
    %m - litla skjámyndin
    %c - titillinn

en: Type the description of this application, based on its use, here. Examples: a dial up application (KPPP) would be "Dial up tool".
is: Sláðu inn lýsingu fyrir forritið, byggða á notagildi þess, hér.  Dæmi:  innhringi forrit (KPPP) myndi verða "Innhringitól".

en: Type the name you want to give to this application here. This application will appear under this name in the applications menu and in the panel.
is: Sláðu inn heitið sem þú vilt gefa þessu forriti hér.  Forritið mun birtast undir þessu nafni í forritavalmyndinni og á spjaldinu.

en: Type:
is: Tegund:

en: U&RL
is: &Slóð

en: UNIX environments are commonly able to link a file or folder to a separate name and/or location. During the requested copy operation, KDE detected a link or series of links that results in an infinite loop - i.e. the file was (perhaps in a roundabout way) linked to itself.
is: Í UNIX umhverfi er algengt að tengja skrár eða möppur öðru heiti og/eða staðsetningu.  KDE fann röð tenginga sem eru í óendanlegri lykkju -- t.d. var skráin (með nokkrum útúrdúrum) tengd við sig sjálfa.

en: UNIX environments are commonly able to link a file or folder to a separate name and/or location. KDE detected a link or series of links that results in an infinite loop - i.e. the file was (perhaps in a roundabout way) linked to itself.
is: Í UNIX umhverfi er algengt að tengja skrár eða möppur öðru heiti og/eða staðsetningu.  KDE fann röð tenginga sem eru í óendanlegri lykkju -- t.d. var skráin (með nokkrum útúrdúrum) tengd við sig sjálfa.

en: URL Does Not Refer to a Resource.
is: Slóðin vísar ekki á aðfang.

en: URL Resource Invalid
is: Aðfangsslóð ógild

en: URL cannot be listed
    %1
is: Slóðina er ekki hægt að lista
    %1

en: URL:
is: Slóð:

en: Unable to Enter Folder
is: Get ekki farið í möppu

en: Unable to Initialize Input/Output Device
is: Get ekki frumstillt inntaks/úttaks tæki

en: Unable to Launch Process
is: Ekki tókst að ræsa forrit

en: Unable to Uninitialize Input/Output Device
is: Gat ekki aftengt inntaks/úttaks tæki

en: Unable to communicate with the cookie handler service.
    Any changes you made will not take effect until the service is restarted.
is: Náði ekki sambandi við þjónustuna fyrir kökumeðhöndlun.
    Þær breytingar sem hafa verið gerðar verða virkar þegar þjónustan er endurræst.

en: Unable to create io-slave: %1
is: Ekki tókst að búa til io-slave: %1

en: Unable to delete all the cookies as requested.
is: Gat ekki eytt öllum umbeðnum smákökum.

en: Unable to delete cookies as requested.
is: Gat ekki eytt umbeðnum smákökum.

en: Unable to open the certificate. Try a new password?
is: Ekki tókst að opna skírteini. Reyna annað lykilorð?

en: Unable to retrieve information about the cookies stored on your computer.
is: Gat ekki náð í upplýsingar um smákökur á tölvunni þinni.

en: Und&o
is: &Afturkalla

en: Und&o: Copy
is: &Afturkalla: Afrita

en: Und&o: Create Folder
is: &Afturkalla: Búa til möppu

en: Und&o: Link
is: &Afturkalla: Tengill

en: Und&o: Move
is: &Afturkalla: Færa

en: Und&o: Rename
is: &Afturkalla: Endurnefna

en: Und&o: Trash
is: &Afturkalla: Henda í ruslið

en: Undo File Copy Confirmation
is: Afturkalla staðfestingu afritunar

en: Undocumented Error
is: Óskilgreind villa

en: Unexpected Program Termination
is: Forrit stöðvaði óvænt

en: Unknown Authorization method.
is: Óþekkt auðkenningaraðferð.

en: Unknown Error
is: Óþekkt villa

en: Unknown Host
is: Óþekkt vél

en: Unknown Interruption
is: Óþekkt ígrip

en: Unknown Proxy Host
is: Óþekkt vefsel

en: Unknown error
    %1
is: Óþekkt villa
    %1

en: Unknown host %1
is: Óþekkt vél %1

en: Unknown interrupt
    %1
is: Óþekkt ígrip
    %1

en: Unknown protocol '%1'.
is: Óþekktur samskiptamáti '%1'.

en: Unknown proxy host
    %1
is: Óþekkt vefsel
    %1

en: Unmount
is: Aftengja skráakerfinu

en: Unsupported Action: %1
is: Óstudd aðgerð: %1

en: Unsupported Protocol %1
is: Óstudd samskiptaregla %1

en: Update your software to the latest version. Your distribution should provide tools to update your software.
is: Uppfærðu hugbúnaðinn í nýjustu útgáfu. Dreifiaðili ætti að veita þér tól til að uppfæra hugbúnaðinn.

en: Updating System Configuration
is: Uppfæri kerfisstillingar

en: Updating system configuration.
is: Uppfæri kerfisstillingar.

en: Use cache whenever &possible
is: &Nota skyndiminni þegar unnt er

en: User
is: Notandi

en: User Agent
is: Kennisstrengur

en: User canceled action
    %1
is: Notandi hætti við aðgerðina
    %1

en: User:
is: Notandi:

en: User:
is: Notandi:

en: Username:
is: Notandanafn:

en: Using sub-URLs with %1 is not supported.
is: Ekki er hægt að nota undirslóðir með %1.

en: Validity period:
is: Gildistími:

en: Value:
is: Gildi:

en: Varying (No Change)
is: Breyti (engin breyting)

en: Verify whether the cached web page is valid before attempting to fetch the web page again.
is: Ganga úr skugga um að vefsíða í skyndiminni sé gild áður en reynt er að ná í síðu aftur.

[ctx: Web page address]
en: Address:
is: Vistfang:

en: When FTP connections are passive the client connects to the server, instead of the other way round, so firewalls do not block the connection; old FTP servers may not support Passive FTP though.
is: Þegar FTP tengingar eru hlutlausar tengist biðlarinn við þjóninn, í stað þess að þjónninn tengist biðlaranum. Þetta er gert svo eldveggir stöðvi ekki tenginguna. Eldri FTP þjónar styðja kannski ekki hlutlaust FTP.

en: When this is checked the button pressed will be applied to all subsequent conflicts for the remainder of the current job.
is: Ef hakað er við þetta, verður aðgerð hnappsins sem ýtt er á beitt á alla eftirfarandi árekstra sem upp gætu komið í eftirstöðvum verksins.

en: When this is checked the button pressed will be applied to all subsequent folder conflicts for the remainder of the current job.
    Unless you press Skip you will still be prompted in case of a conflict with an existing file in the directory.
is: Ef hakað er við þetta, verður aðgerð hnappsins sem ýtt er á beitt á alla eftirfarandi árekstra sem upp gætu komið í eftirstöðvum verksins.
    Þú verður samt látinn vita ef um árekstra verður að ræða við skrár sem þegar eru til staðar, nema ef þú ýtir á 'Sleppa'.

en: While a file is being uploaded its extension is ".part". When fully uploaded it is renamed to its real name.
is: Á meðan verið er að senda skrá er ending hennar "*.part". Þegar sendingunni er lokið að fullu er hún endurskírð í rétt nafn.

en: While retrieving information about the specified proxy host, <strong>%1</strong>, an Unknown Host error was encountered. An unknown host error indicates that the requested name could not be located on the Internet.
is: Meðan upplýsingar voru mótteknar um vefselið <strong>%1</strong>, kom upp óþekkt villa. Þetta þýðir venjulega að umbeðinn þjónn fannst ekki á Internetinu.

en: Would you like to accept this certificate forever without being prompted?
is: Vilt þú samþykkja þetta skírteini um ókomna framtíð án þess að vera spurður í hvert sinn?

en: Write
is: Skrifa

en: Write
    Entries
is: Skrifa
    færslur

en: Write Access Denied
is: Skrifaðgangi hafnað

[ctx: Write files into an existing folder]
en: &Write Into
is: Skri&fa inn í

en: Writing to %1 is not supported.
is: Ekki er stuðningur við að skrifa í %1.

en: Yes
is: Já

en: You are about to enter secure mode. All transmissions will be encrypted unless otherwise noted.
    This means that no third party will be able to easily observe your data in transit.
is: Þú ert að fara í öruggan ham. Öll samskipti verða dulrituð nema annað sé  tekið fram.
    Þetta þýðir að þriðji aðili á mjög erfitt með að hlera samskipti þín.

en: You are about to leave secure mode. Transmissions will no longer be encrypted.
    This means that a third party could observe your data in transit.
is: Þú ert að fara úr öruggum ham. Samskiptin eru ekki lengur dulrituð.
    Þetta þýðir að þriðji aðili gæti hlerað samskipti þín.

en: You are not authorized to execute this file.
is: Þú hefur ekki leyfi til að keyra þessa skrá.

en: You are not authorized to execute this service.
is: Þú hefur ekki leyfi til að keyra þessa þjónustu.

en: You are not authorized to select an application to open this file.
is: Þú hefur ekki heimild til að velja forrit til að opna þessa skrá.

en: You can only select local files
is: Þú getur aðeins valið skrár á þessu skráakerfi

en: You can only select local files.
is: Þú getur aðeins valið skrár á þessu skráakerfi.

en: You can only select one file
is: Þú getur aðeins valið eina skrá

en: You did not select a file to delete.
is: Þú hefur ekki valið skrá til að eyða.

en: You did not select a file to trash.
is: Þú hefur ekki valið skrá til að eyða.

en: You do not have permission to access the %1 protocol.
is: Þú hefur ekki réttindi til að nota %1 samskiptamátann.

en: You do not have permission to create that folder.
is: Þú hefur ekki réttindi til að búa þessa möppu til.

en: You have indicated that you wish to accept this certificate, but it is not issued to the server who is presenting it. Do you wish to continue loading?
is: Þú sagðist vilja taka við þessu skírteini en það var ekki gefið út á miðlarann sem er að bjóða það.  Viltu halda áfram?

en: You have to restart KDE for these changes to take effect.
is: Þú verður að endurræsa virk forrit til að þessar breytingar taki gildi.

en: You have to restart the running applications for these changes to take effect.
is: Þú verður að endurræsa virk forrit til að þessar breytingar taki gildi.

en: You may have encountered a bug in the program.
is: Þú gætir hafa fundið villu í forritinu.

en: You may have supplied incorrect authentication details or none at all.
is: Þú hefur kannski ekki gefið upp réttar aðgangsupplýsingar eða jafnvel engar.

en: You may not have permissions to accept the connection.
is: Þú hefur kannski ekki réttindi til að samþykkja uppkallið.

en: You may not have permissions to initialize ("mount") the device. On UNIX systems, often system administrator privileges are required to initialize a device.
is: Það er ekki víst að þú hafir rétt til að tengja jaðartækið. á UNIX kerfum þarf oft réttindi kerfisstjóra til að tengja jaðartæki.

en: You may not have permissions to read from the resource.
is: Þú hefur kannski ekki réttindi til að lesa frá þessarri auðlind.

en: You may not have permissions to read the file or open the folder.
is: Þú hefur kannski ekki réttindi til að lesa þessa skrá eða möppu.

en: You may not have permissions to uninitialize ("unmount") the device. On UNIX systems, system administrator privileges are often required to uninitialize a device.
is: Það er ekki víst að þú hafir réttindi til að aftengja ("unmount") tækið Á UNIX kerfum er algengt að aðeins kerfisstjóri hafi réttindi til að aftengja tæki.

en: You may not have permissions to write to the resource.
is: Þú hefur kannski ekki réttindi til að skrifa í þessa auðlind.

en: You need to supply a username and a password for the proxy server listed below before you are allowed to access any sites.
is: Þú þarft að gefa upp notnadanafn og lykilorð fyrir vefselið hér að neðan áður en þú kemst á vefinn.

en: You need to supply a username and a password to access this site.
is: Þú þarft að gefa upp notandanafn og lykilorð til að komast á þennan vef.

en: Your access permissions may be inadequate to perform the requested operation on this resource.
is: Aðgangsheimildir þínar geta verið ónógar til að framkvæma umbeðna aðgerð á þessarri auðlind.

en: Your account may not have permission to access the specified resource.
is: Þú hefur kannski ekki réttindi til að nálgast þessa auðlind.

en: Zoom in
is: Aðdráttur

en: Zoom out
is: Frádráttur

en: a suitable extension
is: passandi skráarending

en: mounting is not supported by wince.
is: wince styður ekki tengingar inn í skráakerfi.

[ctx: program name follows in a line edit below]
en: This will start the program:
is: Þetta mun ræsa forritið:

[ctx: request type]
en: copy the specified file or folder
is: afrita umbeðna skrá eða möppu

[ctx: request type]
en: create the requested folder
is: búa til umbeðna möppu

[ctx: request type]
en: delete the specified file or folder
is: eyða umbeðinni skrá eða möppu

[ctx: request type]
en: lock the specified file or folder
is: læsa umbeðinni skrá eða möppu

[ctx: request type]
en: move the specified file or folder
is: færa umbeðna skrá eða möppu

[ctx: request type]
en: query the server's capabilities
is: spyrja um getu miðlara

[ctx: request type]
en: retrieve property values
is: sækja eiginleika

[ctx: request type]
en: retrieve the contents of the specified file or folder
is: sækja innihald umbeðinnar skrár eða möppu

[ctx: request type]
en: run a report in the specified folder
is: keyra skýrslu í umbeðinni möppu

[ctx: request type]
en: search in the specified folder
is: leita í umbeðinni möppu

[ctx: request type]
en: set property values
is: setja eiginleika

[ctx: request type]
en: unlock the specified file or folder
is: aflæsa umbeðinni skrá eða möppu

[ctx: request type]
en: upload %1
is: Sendi %1

en: the extension <b>%1</b>
is: endingin <b>%1</b>

en: unmounting is not supported by wince.
is: wince styður ekki aftengingar úr skráakerfi.
