kcmkio - en to vi translation catalogue (776 entries)

en: "vold" is not running.
vi: "vold" không đang chạy.

en: %1 contacted. Waiting for reply...
vi: Đã liên lạc %1. Đang chờ trả lời...

en: %1 is a file, but a folder was expected.
vi: %1 là tập tin, còn ngờ thư mục.

en: %1 is a folder, but a file was expected.
vi: %1 là thư mục, còn ngờ tập tin.

en: %1 is required by the server, but is not available.
vi: Máy phục vụ cần thiết %1, mà không sẵn sàng.

en: &Accept
vi: Chấ&p nhận

en: &Application
vi: &Ứng dụng

en: &Browse...
vi: &Duyệt...

en: &Current Session only
vi: &Chỉ lần này

en: &Description:
vi: &Mô tả:

en: &Details
vi: &Chi tiết

en: &Do not close when command exits
vi: &Không đóng khi lệnh thoát

en: &Edit Entry '%1'...
vi: &Sửa mục '%1'...

en: &Eject '%1'
vi: Đẩy '%1' &ra

en: &Filter:
vi: &Lọc:

en: &Forever
vi: &Luôn luôn

en: &Hide Entry '%1'
vi: Ẩ&n mục '%1'

en: &Keep cache in sync
vi: Chạy bộ nhớ tạm đã &đồng bộ

en: &Location:
vi: &Địa điểm:

en: &Management
vi: &Quản lý

en: &Name:
vi: Tê&n:

en: &New...
vi: &Mới...

en: &Only show when using this application (%1)
vi: Hiện chỉ khi dùng ứng dụng này (%1)

en: &Only these cookies
vi: Chỉ những c&ookie này

en: &Only this cookie
vi: Chỉ c&ookie này

en: &Open
vi: &Mở

en: &Overwrite
vi: &Ghi đè

en: &Paste Clipboard Contents
vi: &Dán nội dung của bảng tạm

en: &Paste File | &Paste %1 Files
vi[0]: &Dán %1 tập tin

en: &Paste URL | &Paste %1 URLs
vi[0]: &Dán %1 địa chỉ Mạng

en: &Permissions
vi: &Quyền hạn

en: &Policy
vi: Chính &sách

en: &Reject
vi: &Từ chối

en: &Release '%1'
vi: &Tháo '%1'

en: &Reload List
vi: Tải &lại danh sách

en: &Remove Entry '%1'
vi: &Xoá mục '%1'

en: &Rename
vi: &Đổi tên

en: &Resume
vi: Tiếp tục &lại

en: &Safely Remove '%1'
vi: &Gỡ an toàn '%1'

en: &Send identification
vi: &Nhận diện

en: &Server response:
vi: Đáp ứng máy &phục vụ :

en: &Show All Entries
vi: &Hiện mọi mục

en: &Skip
vi: &Bỏ qua

en: &Supported file types:
vi: Kiểu tập tin đã &hỗ trợ :

en: &Unmount '%1'
vi: &Gỡ gắn kết '%1'

en: &Use cache
vi: D&ùng bộ nhớ tạm

en: &Use the following identification:
vi: Nhận diện nh&ư thế :

en: &View
vi: &Xem

en: &When browsing the following site:
vi: Khi du&yệt nơi Mạng này:

en: &Work path:
vi: Đường dẫn h&oạt động:

en: (%1, Link to %2)
vi: (%1, Liên kết tới %2)

en: (Symbolic Link to %1)
vi: (Liên kết tượng trưng tới %1)

en: *|All Files
vi: *|Mọi tập tin

en: *|All Folders
vi: *|Mọi thư mục

en: 1 day %2 | %1 days %2
vi[0]: %1 ngày %2

en: 1 file | %1 files
vi[0]: %1 tập tin

en: 1 sub-folder | %1 sub-folders
vi[0]: %1 thư mục con

en: <b>%1</b> at <b>%2</b>
vi: <b>%1</b> tại <b>%2</b>

en: <b>Technical reason</b>:
vi: <b>Lý do kỹ thuật</b>:

en: <h1>Network Preferences</h1>Here you can define the behavior of KDE programs when using Internet and network connections. If you experience timeouts or use a modem to connect to the Internet, you might want to adjust these settings.
vi: <h1>Tùy thích mạng</h1>Ở đây bạn có thể xác định ứng xử của chương trình KDE khi kết nối đến Mạng và đến mạng khác. Nếu bạn gặp trường hợp quá giờ, hoặc sử dụng bộ điều giải để kết nối đến Mạng, có lẽ bạn muốn điều chỉnh thiết lập này.

en: <h1>Proxy</h1><p>A proxy server is an intermediate program that sits between your machine and the Internet and provides services such as web page caching and/or filtering.</p><p>Caching proxy servers give you faster access to sites you have already visited by locally storing or caching the content of those pages; filtering proxy servers, on the other hand, provide the ability to block out requests for ads, spam, or anything else you want to block.</p><p><u>Note:</u> Some proxy servers provide both services.</p>
vi: <h1>Ủy nhiệm</h1><p>Trình phục vụ ủy nhiệm là một chương trình trung cấp nằm giữa máy của bạn và Mạng, cung cấp dịch vụ như lưu tạm và/hay lọc trang Mạng.</p><p>Trình phục vụ ủy nhiệm lưu tạm cho bạn truy cập nhanh hơn nơi Mạng nào vừa thăm, bằng cách cất giữ hay lưu tạm cục bộ nội dung của trang đó. Còn trình phục vụ ủy nhiệm lọc cung cấp khả năng chặn điều không muốn, như yêu cầu quảng cáo và rác.</p><p><u>Chú ý:</u> một số trình phục vụ ủy nhiệm cung cấp cả hai dịch vụ.</p>

en: <li>Date and time: %1</li>
vi: <li>Ngày và giờ : %1</li>

en: <li>Protocol: %1</li>
vi: <li>Giao thức: %1</li>

en: <p>Marks partially uploaded FTP files.</p><p>When this option is enabled, partially uploaded files will have a ".part" extension. This extension will be removed once the transfer is complete.</p>
vi: <p>Nhãn các tập tin đã tải lên FTP bộ phận.</p><p>Khi tùy chọn này đã bật, các tập tin đã tải lên bộ phận có phần mở rộng tập tin « .part » (phần). Một khi truyền xong, phần mở rộng này được gỡ bỏ.</p>

en: <qt>
    Enter the environment variable, e.g. <b>NO_PROXY</b>, used to store the addresses of sites for which the proxy server should not be used.<p>
    Alternatively, you can click on the <b>"Auto Detect"</b> button to attempt an automatic discovery of this variable.
    </qt>
vi: <qt>
    Hãy nhập biến môi trường, v.d. <b>NO_PROXY</b>, được dùng để cất giữ địa chỉ của mỗi nơi Mạng với đó nên không dùng trình phục vụ ủy nhiệm.<p>
    Hoặc bạn có thể nhắp vào cái nút<b>Tìm ra tự động</b> để cố phát hiện tự động biến này.
    </qt>

en: <qt>
    Enter the host or domain to which this policy applies, e.g. <b>www.kde.org</b> or <b>.kde.org</b>.
    </qt>
vi: <qt>
    Hãy nhập máy hay miền vào đó chính sách này áp dụng, v.d. <b>www.kde.org</b> hay <b>.kde.org</b>.
    </qt>

en: <qt>
    List of sites for which you have set a specific cookie policy. Specific policies override the default policy setting for these sites.
    </qt>
vi: <qt>
    Danh sách các miền, cho mỗi miền bạn đã đắt một chính sách đặc trưng. Chính sách đặc trưng có quyền cao hơn thiết lập chính sách mặc định cho các nơi Mạng đó.
    </qt>

en: <qt>
    Reject the so called third-party cookies. These are cookies that originate from a site other than the one you are currently browsing. For example, if you visit <b>www.foobar.com</b> while this option is on, only cookies that originate from www.foobar.com will be processed per your settings. Cookies from any other site will be rejected. This reduces the chances of site operators compiling a profile about your daily browsing habits.
    </qt>
vi: <qt>
    Từ chối các cookie được gọi là « thuộc nhóm ba ». Những cookie này được tạo bởi nơi Mạng khác với nơi bạn đang duyệt. Lấy thí dụ, nếu bạn thăm nơi Mạng <b>www.phuba.com</b> trong khi tùy chọn này đã bật, chỉ cookie nào bị &lt;www.phuba.com&gt; tạo sẽ được xử lý tùy theo thiết lập của bạn. Cookie nào từ nơi Mạng khác sẽ bị từ chối. Thiết lập này giảm thông tin người khác có thể tập hợp về hoạt động duyệt của bạn.
    </qt>

en: <qt>
    Select the browser identification to use whenever contacting the site you specified above.
    </qt>
vi: <qt>
    Hãy chọn cách nhận diện trình duyệt cần dùng khi liên lạc với nơi Mạng đã xác định trên.
    </qt>

en: <qt>
    Send the browser identification to web sites.<p>
    <u>NOTE:</u> Many sites rely on this information to display pages properly, hence, it is highly recommended that you do not totally disable this feature but rather customize it.<p>
    By default, only minimal identification information is sent to remote sites. The identification text that will be sent is shown below.
    </qt>
vi: <qt>
    Gởi cho các nơi Mạng thông tin nhận diện trình duyệt.<p>
    <u>GHI CHÚ :</u> nhiều nơi Mạng nhờ thông tin này để hiển thị trang cho đúng. Vì vậy, rất khuyên bạn không tắt tính năng này, mà tùy chỉnh nó thay thế.<p>
    Mặc định là gởi cho nơi Mạng ở xa chỉ thông tin nhận diện tối thiểu. Bên dưới hiển thị đoạn nhận diện cần gởi.
    </qt>

en: <qt>
    Setup proxy configuration.
    <p>
    A proxy server is an intermediate machine that sits between your computer and the Internet and provides services such as web page caching and filtering. Caching proxy servers give you faster access to web sites you have already visited by locally storing or caching those pages; filtering proxy servers usually provide the ability to block out requests for ads, spam, or anything else you want to block.
    <p>
    If you are uncertain whether or not you need to use a proxy server to connect to the Internet, consult your Internet service provider's setup guide or your system administrator.
    </qt>
vi: <qt>
    Thiết lập cấu hình ủy nhiệm
    <p>
    <p>Trình phục vụ ủy nhiệm là một chương trình trung cấp nằm giữa máy của bạn và Mạng, cung cấp dịch vụ như lưu tạm và/hay lọc trang Mạng.</p><p>Trình phục vụ ủy nhiệm lưu tạm cho bạn truy cập nhanh hơn nơi Mạng nào vừa thăm, bằng cách cất giữ hay lưu tạm cục bộ nội dung của trang đó. Còn trình phục vụ ủy nhiệm lọc cung cấp khả năng chặn điều không muốn, như yêu cầu quảng cáo và rác.
    <p>
    Nếu bạn chưa chắc nếu cần phải sử dụng máy phục vụ ủy nhiệm để kết nối đến Mạng, hãy tham chiếu những hướng dẫn thiết lập của nhà cung cấp dịch vụ Mạng (ISP) của bạn, hoặc hỏi quản trị hệ thống cục bộ.
    </qt>

en: <qt>
    The actual browser identification text that will be sent to the remote machine.
    </qt>
vi: <qt>
    Đoạn nhận diện trình duyệt cần gởi cho máy ở xa.
    </qt>

en: <qt>
    To add a new policy, simply click on the <b>Add...</b> button and supply the necessary information. To change an existing policy, use the <b>Change...</b> button and choose the new policy from the policy dialog box. Clicking on the <b>Delete</b> button will remove the currently selected policy causing the default policy setting to be used for that domain, whereas <b>Delete All</b> will remove all the site specific policies.
    </qt>
vi: <qt>
    Để thêm một chính sách mới, đơn giản hãy nhấn vào cái nút <b>Thêm...</b> rồi cung cấp thông tin cần thiết. Để sửa đổi một chính sách đã có, dùng nút <b>Đổi...</b> rồi chọn chính sách mới trong hộp thoại chính sách. Việc nhấn vào nút <b>Xoá</b> sẽ gỡ bỏ chính sách được chọn hiện thời, gây ra chính sách mặc định được dùng cho miền đó, còn <b>Xoá tất cả</b> sẽ gỡ bỏ mọi chính sách đặc trưng cho nơi Mạng riêng.
    </qt>

en: <qt><center>Found an existing identification for<br/><b>%1</b><br/>Do you want to replace it?</center></qt>
vi: <qt><center>Tìm thấy đoạn nhận diện<br/><b>%1</b> đã có.<br/>Bạn có muốn thay thế nó không?</center></qt>

en: <qt><p>This list should show the types of file that your application can handle. This list is organized by <u>mimetypes</u>.</p>
    <p>MIME, Multipurpose Internet (e)Mail Extension, is a standard protocol for identifying the type of data based on filename extensions and correspondent <u>mimetypes</u>. Example: the "bmp" part that comes after the dot in flower.bmp indicates that it is a specific kind of image, <u>image/x-bmp</u>. To know which application should open each type of file, the system should be informed about the abilities of each application to handle these extensions and mimetypes.</p>
    <p>If you want to associate this application with one or more mimetypes that are not in this list, click on the button <b>Add</b> below. If there are one or more filetypes that this application cannot handle, you may want to remove them from the list clicking on the button <b>Remove</b> below.</p></qt>
vi: <qt><p>Danh sách này nên hiển thị các kiểu tập tin mà ứng dụng bạn có xử lý được. Danh sách này được sắp xếp theo <u>kiểu MIME</u>.</p>
    <p>MIME, phần mở rộng thư Mạng đa mục tiêu, là một giao thức chuẩn để nhận diện kiểu dữ liệu, đựa vào phần mở rộng  tập tin và <u>kiểu MIME</u> tương ứng. Lấy thí dụ : phần « bmp »  nằm theo dấu chấm trong tên tập tin &lt;hoa.bmp&gt; ngụ ý rằng nó là kiểu ảnh dứt khoát, <u>image/x-bmp</u> (ảnh/x-sơ đồ bit). Để biết ứng dụng nào nên mở mỗi kiểu tập tin, hệ thống cần nhận thông tin về khả năng xử lý phần mở rộng và kiểu MIME của mỗi ứng dụng.</p>
    <p>Nếu bạn muốn kết hợp ứng dụng này với một hay nhiều kiểu MIME không nằm trong danh sách này, hãy nhắp vào cái nút <b>Thêm</b> bên dưới. Còn nếu danh sách chứa một hay nhiều kiểu tập tin mà ứng dụng này không xử lý được, bạn có thể gỡ bỏ ra danh sách bằng cách nhắp vào nút <b>Bỏ</b> bên dưới.</p></qt>

en: <qt>A policy already exists for<center><b>%1</b></center>Do you want to replace it?</qt>
vi: <qt>Có một chính sách đã có về r<center><b>%1</b></center>. Bạn có muốn thay thế nó không?</qt>

en: <qt>Attempt automatic discovery of the environment variables used for setting system wide proxy information.<p> This feature works by searching for commonly used variable names such as HTTP_PROXY, FTP_PROXY and NO_PROXY.</qt>
vi: <qt>Cố phát hiện tự động các biến môi trường được dùng để đặt thông tin ủy nhiệm cho toàn hệ thống.<p>Tính năng này tìm kiếm các tên biến thường dụng như HTTP_PROXY (ủy nhiệm giao thức truyền siêu văn bản), FTP_PROXY (ủy nhiệm giao thức truyền tập tin) và NO_PROXY (không có ủy nhiệm).</qt>

en: <qt>Could not modify the ownership of file <b>%1</b>. You have insufficient access to the file to perform the change.</qt>
vi: <qt>Không thể sửa đổi tình trạng sở hữu của tập tin <b>%1</b>. Bạn không có đủ quyền.</qt>

en: <qt>Could not save properties. You do not have sufficient access to write to <b>%1</b>.</qt>
vi: <qt>Không thể lưu thuộc tính vì bạn không có quyền ghi vào <b>%1</b>.</qt>

en: <qt>Select a program. If the program is not listed, enter the name or click the browse button.</qt>
vi: <qt>Hãy chọn chương trình. Nếu chương trình này không nằm trong danh sách, hãy gõ tên nó, hoặc nhắp vào cái nút Duyệt.</qt>

en: <qt>Select the program for the file type: <b>%1</b>. If the program is not listed, enter the name or click the browse button.</qt>
vi: <qt>Hãy chọn chương trình thích hợp với kiểu tập tin <b>%1</b>. Nếu chương trình này không nằm trong danh sách, hãy gõ tên nó, hoặc nhắp vào cái nút Duyệt.</qt>

en: <qt>Select the program that should be used to open <b>%1</b>. If the program is not listed, enter the name or click the browse button.</qt>
vi: <qt>Hãy chọn ứng dụng cần dùng khi mở <b>%1</b>. Nếu chương trình này không nằm trong danh sách, hãy gõ tên nó, hoặc nhắp vào cái nút Duyệt.</qt>

en: <qt>The file <b>%1</b> is an executable program. For safety it will not be started.</qt>
vi: <qt>Tập tin <b>%1</b> là một chương trình có khả năng thực hiện. Vì lý do an toàn nó sẽ không được khởi chạy.</qt>

en: <qt>Unable to enter <b>%1</b>.
    You do not have access rights to this location.</qt>
vi: <qt>Không thể vào <b>%1</b>.
    Bạn không có quyền truy cập địa điểm này.</qt>

en: <qt>Unable to run the command specified. The file or folder <b>%1</b> does not exist.</qt>
vi: <qt>Không thể chạy lệnh đã ghi rõ, vì không có tập tin hay thư mục <b>%1</b>.</qt>

en: <qt>You do not have permission to run <b>%1</b>.</qt>
vi: <qt>Bạn không có quyền chạy <b>%1</b>.</qt>

[ctx: @action:button]
en: Empty Trash
vi: Đổ rác

[ctx: @action:inmenu]
en: Empty Trash
vi: Đổ rác

[ctx: @action:inmenu]
en: More
vi: Thêm

[ctx: @item:inmenu]
en: Devices
vi: Thiết bị

[ctx: @item:inmenu]
en: Other
vi: Khác

[ctx: @title:window]
en: New Folder
vi: Thư mục mới

[ctx: @title:window]
en: Places
vi: Vị trí

en: A file named %1 already exists.
vi: Tập tin tên « %1 » đã có.

en: A file or folder named %1 already exists.
vi: Một tập tin hay thư mục tên %1 đã có.

en: A folder named %1 already exists.
vi: Thư mục tên « %1 » đã có.

en: A network firewall (a device which restricts Internet requests), either protecting your network or the network of the server, may have intervened, preventing this request.
vi: Bức tường lửa mạng (thiết bị hạn chế yêu cầu Mạng) bảo vệ hoặc mạng của bạn hoặc mạng của máy phục vụ, có lẽ đã can thiệp, ngăn cản yêu cầu này.

en: A protocol error may have occurred, causing the server to close the connection as a response to the error.
vi: Có lẽ gặp lỗi giao thực, gây ra máy phục vụ đóng kết nối, đễ đáp ứng lỗi.

en: A protocol error or incompatibility may have occurred.
vi: Có lẽ gặp lỗi giao thức, hoặc trường hợp không tương thích.

en: A resource cannot be created at the destination until one or more intermediate collections (folders) have been created.
vi: Không thể tạo một tài nguyên tại đích, cho đến khi một hay nhiều tập hợp trung cấp (thư mục) đã được tạo.

en: A similar file named '%1' already exists.
vi: Tập tin tương tự tên « %1 » đã có .

en: A&dvanced Permissions
vi: Quyền hạn cấp c&ao

en: Accep&t all cookies
vi: &Chấp nhận mọi cookie

en: Accept
vi: Chấp nhận

en: Access Denied
vi: Truy cập bị từ chối

en: Access Permissions
vi: Quyền truy cập

en: Access denied to %1.
vi: Truy cập vào %1 bị từ chối

en: Access denied.
    Could not write to %1.
vi: Truy cập bị từ chối.
    Không thể ghi vào %1.

en: Access to restricted port in POST denied.
vi: Truy cập vào cổng bị hạn chế trong POST bị từ chối.

en: Access was denied to the specified resource, <strong>%1</strong>.
vi: Truy cập tài nguyên đã ghi rõ, <strong>%1</strong>, đã bị từ chối.

en: Accessed:
vi: Truy cập:

en: Accessing files is not supported with the protocol %1.
vi: Không hỗ trợ việc truy cập tập tin với giao thưc %1.

en: Ad&vanced Options
vi: Tùy chọn cấp c&ao

en: Add &machine (processor) type
vi: Thêm kiểu máy (CPU)

en: Add Entry...
vi: Thêm mục...

en: Add File Type for %1
vi: Thêm kiểu tập tin cho %1

en: Add Places Entry
vi: Thêm mục vị trí

en: Add lang&uage information
vi: Thêm thông tin ngôn ng&ữ

en: Add new identification text for a site.
vi: Thêm đoạn nhận diện mới cho một nơi Mạng.

en: Add operating s&ystem name
vi: Thêm tên &hệ điều hành

en: Add operating system &version
vi: Thêm &phiên bản hệ điều hành

en: Add...
vi: Thêm...

en: Advanced Options for %1
vi: Tùy chọn cấp cao cho %1

en: Advanced Permissions
vi: Quyền hạn cấp cao

en: All &cookies
vi: Mọi &cookie

en: All Files
vi: Mọi tập tin

en: All Supported Files
vi: Mọi tập tin đã hỗ trợ

en: All cookies from this do&main
vi: Mọi cookie từ &miền này

en: Already Exists as Folder
vi: Đã có, là thư mục.

en: Although a connection was established to <strong>%1</strong>, the connection was closed at an unexpected point in the communication.
vi: Dù sự kết nối đã được thiết lập đến <strong>%1</strong>, sự kết nối đã bị đóng tại điểm thời bất ngờ trong tiến trình liên lạc.

en: Although unlikely, a hardware error may have occurred.
vi: Dù không rất có thể, có lẽ gặp lỗi phần cứng.

en: Although you may have supplied the correct authentication details, the authentication failed because the method that the server is using is not supported by the KDE program implementing the protocol %1.
vi: Dù có lẽ bạn đã cung cấp chi tiết xác thức đúng, việc xác thực bị lỗi vì phương pháp máy phục vụ đang dùng không phải được hỗ trợ bởi chương trình KDE thực hiện giao thức %1.

en: Always use documents from the cache when available. You can still use the reload button to synchronize the cache with the remote host.
vi: Luôn luôn dùng tài liệu từ bộ nhớ tạm, khi có. Bạn vẫn có khả năng sử dụng cái nút « Tải lại » để đồng bộ hoá bộ nhớ tạm với máy ở xa.

en: An attempt to alter the permissions on the specified resource <strong>%1</strong> failed.
vi: Một việc cố thay đổi quyền truy cập tài nguyên đã ghi rõ <strong>%1</strong> bị lỗi.

en: An attempt to create the requested folder failed.
vi: Một việc cố tạo thư mục đã yêu cầu bị lỗi.

en: An attempt to delete the specified resource <strong>%1</strong> failed.
vi: Một việc cố xoá tài nguyên đã ghi rõ <strong>%1</strong> bị lỗi.

en: An attempt to determine information about the status of the resource <strong>%1</strong>, such as the resource name, type, size, etc., was unsuccessful.
vi: Một việc cố quyết định thông tin về trạng thái của tài nguyên <strong>%1</strong>, như tên, kiểu, kích cỡ v.v. của tài nguyên, là không thành công.

en: An attempt to login to perform the requested operation was unsuccessful.
vi: Một việc cố đăng nhập để thực hiện thao tắc đã yêu cầu là không thành công.

en: An attempt to remove the specified folder, <strong>%1</strong>, failed.
vi: Một việc gỡ bỏ thư mục đã ghi rõ, <strong>%1</strong>, bị lỗi.

en: An attempt to rename the specified resource <strong>%1</strong> failed.
vi: Một việc cố thay đổi tên của tài nguyên đã ghi rõ <strong>%1</strong> bị lỗi.

en: An error occurred while accessing '%1'
vi: Gặp lỗi khi truy cập '%1'.

en: An error occurred while accessing '%1', the system responded: %2
vi: Gặp lỗi khi truy cập '%1', phản hồi từ hệ thống: %2

en: An older item named '%1' already exists.
vi: Một mục cũ hơn tên « %1 » đã có .

en: An unknown host error indicates that the server with the requested name, <strong>%1</strong>, could not be located on the Internet.
vi: Lỗi kiểu máy lạ ngụ ý là máy phục vụ có tên đã yêu cầu <strong>%1</strong> không thể được định vị trên Mạng.

en: Apply Choice To
vi: Áp dụng sự chọn vào

en: Apply changes to all subfolders and their contents
vi: Áp dụng các thay đổi vào mọi thư mục con (gồm nội dung)

en: Ask
vi: Yêu cầu

en: Ask &for confirmation
vi: &Yêu cầu bạn xác nhận

en: At least one folder and one file has been selected. Selected files will be ignored and the selected folder will be listed
vi: Ít nhất một thư mục và một tập tin đã được chọn. Những tập tin đã chọn sẽ bị bỏ qua và thư mục được chọn sẽ được mở ra.

en: Attempt to find another way to accomplish the same outcome.
vi: Sự cố tìm cách khác để hoàn thành cùng một mục tiêu.

en: Authentication Failed.
vi: Xác thực thất bại.

en: Authentication Failed: Method %1 Not Supported
vi: Việc xác thực bị lỗi: không hỗ trợ phương pháp %1

en: Authorization failed, %1 authentication not supported
vi: Việc được phép bị lỗi vì sự xác thức %1 không được hỗ trợ.

en: Automaticall&y accept session cookies
vi: Tự động chấp nhận cookie &phiên chạy

en: Automatically select filename e&xtension
vi: Chọn tự động phần mở &rộng tên tập tin

en: Automatically select filename e&xtension (%1)
vi: Chọn tự động phần mở &rộng tên tập tin (%1)

en: Bookmarks
vi: Liên kết lưu

en: C&lear Cache
vi: &Xoá bộ nhớ tạm

en: C&onnect
vi: &Kết nối

en: C&ontinue
vi: &Tiếp tục

en: C&ontinue Loading
vi: &Tiếp tục tải

en: Calculate
vi: Tính

en: Calculating...
vi: Đang tính...

en: Calculating... %1 (%2)
    %3, %4
vi: Đang tính... %1 (%2)
    %3, %4

en: Can View & Modify Content
vi: Có thể xem/sửa đổi nội dung

en: Can View/Read & Modify/Write
vi: Có thể xem/đọc/sửa đổi/ghi nội dung

en: Can not find io-slave for protocol '%1'.
vi: Không tìm thấy io-slave cho giao thức « %1 ».

en: Cannot Initiate the %1 Protocol
vi: Không thể khởi động giao thức %1

en: Cannot Open Resource For Reading
vi: Không thể mở tài nguyên để đọc.

en: Cannot Open Resource For Writing
vi: Không thể mở tài nguyên để ghi.

en: Cannot Read From Resource
vi: Không thể đọc từ tài nguyên

en: Cannot Write to Resource
vi: Không thể ghi vào tài nguyên

en: Cannot copy file from %1 to %2. (Errno: %3)
vi: Không thể sao chép tập tin từ %1 sang %2. (Lỗi : %3)

en: Cannot open file
vi: Không thể mở tập tin

en: Cannot talk to klauncher: %1
vi: Không thể liên lạc với klauncher (bộ khởi chạy): %1

en: Chan&ge...
vi: &Đổi...

en: Change the selected identifier text.
vi: Thay đổi đoạn nhận diện đã chọn.

en: Changing the attributes of files is not supported with protocol %1.
vi: Không hỗ trợ việc thay đổi thuộc tính của tập tin với giao thưc %1.

en: Check that no applications are accessing the device, and try again.
vi: Hãy kiểm tra xem không có ưng dụng truy cập thiết bị này, rồi thử lại.

en: Check that the device is ready; removable drives must contain media, and portable devices must be connected and powered on.; and try again.
vi: Hãy kiểm tra xem thiết bị là sẵn sàng: ổ đĩa rời phải có vật chứa, và thiết bị di động phải được kết nối và có điện năng đã bật, rồi thử lại.

en: Check this box if you want the web pages you visit to be stored on your hard disk for quicker access. The stored pages will only be updated as needed instead of on every visit to that site. This is especially useful if you have a slow connection to the Internet.
vi: Hãy bật tùy chọn này nếu bạn muốn các trang Mạng vừa xem được cất giữ trên đĩa cứng để truy cập nhanh hơn. Những trang đã cất giữ sẽ được cập nhật chỉ khi cần thiết, hơn là mỗi lần thăm nơi Mạng đó. Tính năng này có ích đặc biệt nếu bạn có sự kết nối chậm đến Mạng.

en: Check this option if the application you want to run is a text mode application or if you want the information that is provided by the terminal emulator window.
vi: Hãy chọn điều này nếu bạn sẽ chạy ứng dụng chế độ văn bản, hoặc nếu bạn muốn được thông tin do cửa sổ mô phỏng thiết bị cuối cung cấp.

en: Check this option if the text mode application offers relevant information on exit. Keeping the terminal emulator open allows you to retrieve this information.
vi: Hãy chọn điều này nếu ứng dụng chế độ văn bản đựa ra thông tin thích hợp khi thoát. Việc cứ chạy bộ mô phỏng thiết bị cuối sẽ cho bạn khả năng lấy thông tin này.

en: Check this option if you want to make clear that your application has started. This visual feedback may appear as a busy cursor or in the taskbar.
vi: Hãy chọn điều này nếu bạn muốn hiển thị rõ ứng dụng này đã khởi chạy. Phản hồi trực quan này có thể xuất hiện là một con chạy bận hay trên thanh tác vụ.

en: Check this option if you want to run this application with a different user id. Every process has a different user id associated with it. This id code determines file access and other permissions. The password of the user is required to use this option.
vi: Hãy chọn điều này nếu bạn muốn chạy ứng dụng này với tư cách UID (số nhận diện người dùng) khác. Mỗi tiến trình tương ứng với một UID riêng. Số nhận diện này quyết định cách truy cập tập tin, và quyền hạn khác. Cần thiết mật khẩu của người ấy để sử dụng tùy chọn này.

en: Check to make sure that no other application or user is using the file or has locked the file.
vi: Hãy kiểm tra xem không có ứng dụng hay người dùng khác đang dùng tập tin này, hoặc đã khoá tập tin này.

en: Check your access permissions on this resource.
vi: Hãy kiểm tra có đủ quyền truy cập tài nguyên này.

en: Check your network connection status.
vi: Hãy kiểm tra xem trạng thái kết nối đến mạng.

en: Choose Application
vi: Chọn ứng dụng

en: Choose Application for %1
vi: Chọn ứng dụng cho %1

en: Choose a different filename for the destination file.
vi: Hãy chọn tên tập tin khác cho tập tin đích.

en: Choose an &icon:
vi: Chọn b&iểu tượng:

en: Choose an alternate filename for the new file.
vi: Hãy chọn một tên tập tịn xen kẽ cho tập tin mới.

en: Choose an alternate name for the new folder.
vi: Hãy chọn một tên xen kẽ cho thư mục mới.

en: Choose the name of the program with which to open the selected files.
vi: Chọn tên của chương trình cần dùng để mở những tập tin được chọn.

en: Class
vi: Hạng

en: Click for Location Navigation
vi: Nhấn để duyệt tới địa điểm

en: Click here to browse your file system in order to find the desired executable.
vi: Hãy nhắp vào đây để duyệt qua hệ thống tập tin để tìm tập tin chạy được đích.

en: Click on this button if you want to add a type of file (mimetype) that your application can handle.
vi: Hãy nhắp vào cái nút này để thêm một kiểu tập tin (kiểu MIME) mà ứng dụng này có xử lý được.

en: Click this button to create a new folder.
vi: Nhấn nút này để tạo một thư mục mới.

en: Click this button to move backwards one step in the browsing history.
vi: Nhấn nút này để lùi một bước trong lịch sử duyệt.

en: Click this button to move forward one step in the browsing history.
vi: Nhấn nút này để đi tiếp một bước trong lịch sử duyệt.

en: Click this button to reload the contents of the current location.
vi: Nhấn nút này để tải lại nội dung của vị trí hiện tại.

en: Click to Edit Location
vi: Nhấn để sửa địa điểm

en: Closing connections is not supported with the protocol %1.
vi: Không hỗ trợ việc đóng kết nối với giao thưc %1.

en: Co&mmand:
vi: &Lệnh:

en: Co&ntinue
vi: Tiế&p tục

en: Comm&ent:
vi: &Ghi chú :

en: Common name:
vi: Tên chung:

en: Connect to the Internet directly.
vi: Kết nối trực tiếp đến Mạng.

en: Connected to host %1
vi: Đã kết nối đến máy %1

en: Connection to Server Closed Unexpectedly
vi: Sự kết nối đến máy phục vụ đã đóng bất ngờ

en: Connection to Server Refused
vi: Kết nối đến máy phục vụ bị từ chối

en: Connection to host %1 is broken.
vi: Kết nối đến máy %1 bị ngắt.

en: Contact the administrator of the server for further assistance.
vi: Hãy liên lạc quản trị của máy phục vụ để được trợ giúp thêm nữa.

en: Contact the administrator of the server to advise them of the problem.
vi: Hãy liên lạc với nhà quản trị của máy phục vụ này, để thông báo lỗi này.

en: Contact your appropriate computer support system, whether the system administrator, or technical support group for further assistance.
vi: Hãy liên lạc hệ thống hỗ trợ máy tính thích hợp, hoặc quản trị hệ thống, hoặc nhóm hỗ trợ kỹ thuật, để được trợ giúp thêm nữa.

en: Contents:
vi: Nội dung:

en: Cookie Alert
vi: Cảnh giác cookie

en: Cookie Details
vi: Thông tin về cookie

en: Copy
vi: Chép

en: Copying files within %1 is not supported.
vi: Không hỗ trợ khả năng sao chép tập tin bên trong %1.

en: Could Not Accept Network Connection
vi: Không thể chấp nhận sự kết nối mạng

en: Could Not Alter Permissions of Resource
vi: Không thể thay đổi quyền hạn của tài nguyên

en: Could Not Bind
vi: Không thể đóng kết

en: Could Not Cancel Listing
vi: Không thể hủy bỏ việc liệt kê

en: Could Not Create Folder
vi: Không thể tạo thư mục

en: Could Not Create Link
vi: Không thể tạo liên kết

en: Could Not Create Network Connection
vi: Không thể tạo kết nối mạng

en: Could Not Create Socket
vi: Không thể tạo ổ cắm

en: Could Not Create Symbolic Link
vi: Không thể tạo liên kết tượng trưng

en: Could Not Delete Original File
vi: Không thể xoá tập tin gốc

en: Could Not Delete Resource
vi: Không thể xoá tài nguyên

en: Could Not Delete Temporary File
vi: Không thể xoá tập tin tạm thời

en: Could Not Determine Resource Status
vi: Không thể quyết định trạng thái tài nguyên

en: Could Not Listen
vi: Không thể lắng nghe

en: Could Not Listen for Network Connections
vi: Không thể lắng nghe kết nối mạng

en: Could Not Login: %1
vi: Không thể đăng nhập: %1

en: Could Not Mount Device
vi: Không thể gắn kết thiết bị

en: Could Not Remove Folder
vi: Không thể gỡ bỏ thư mục

en: Could Not Rename Original File
vi: Không thể thay đổi tên tập tin gốc

en: Could Not Rename Resource
vi: Không thể thay đổi tên tài nguyên

en: Could Not Rename Temporary File
vi: Không thể thay đổi tên tập tin tạm thời

en: Could Not Resume File Transfer
vi: Không thể tiếp tục lại truyền tập tin

en: Could Not Stat Resource
vi: Không thể lấy các thông tin về tài nguyên

en: Could Not Unmount Device
vi: Không thể tháo gắn kết thiết bị

en: Could not accept %1.
vi: Không thể chấp nhận %1.

en: Could not access %1.
vi: Không thể truy cập %1.

en: Could not bind %1.
vi: Không thể đóng kết %1.

en: Could not change permissions for
    %1
vi: Không thể thay đổi quyền hạn cho
    %1

en: Could not change permissions for %1.
vi: Không thể thay đổi quyền truy cập %1.

en: Could not connect to host %1.
vi: Không thể kết nối đến máy %1.

en: Could not create socket for accessing %1.
vi: Không thể tạo ổ cắm để truy cập %1.

en: Could not create symlink %1.
    Please check permissions.
vi: Không thể tạo liên kết tượng trưng %1.
    Vui lòng kiểm tra xem quyền hạn là đúng.

en: Could not delete file %1.
vi: Không thể xoá tập tin %1.

en: Could not delete original file %1.
    Please check permissions.
vi: Không thể xoá tập tin gốc %1.
    Vui lòng kiểm tra xem quyền hạn là đúng.

en: Could not delete partial file %1.
    Please check permissions.
vi: Không thể xoá tập tin bộ phận %1.
    Vui lòng kiểm tra xem quyền hạn là đúng.

en: Could not download the proxy configuration script
vi: Không thể tải về tập lệnh cấu hình ủy nhiệm

en: Could not download the proxy configuration script:
    %1
vi: Không thể tải về tập lệnh cấu hình ủy nhiệm:
    %1

en: Could not enter folder %1.
vi: Không thể vào thư mục %1.

en: Could not find a usable proxy configuration script
vi: Không tìm thấy một tập lệnh cấu hình ủy nhiệm có khả năng dùng

en: Could not find program "mount"
vi: Không tìm thấy chương trình "mount"

en: Could not find program "umount"
vi: Không tìm thấy chương trình "umount"

en: Could not find the program '%1'
vi: Không tìm thấy chương trình « %1 »

en: Could not get group id for given group name %1
vi: Không thể lấy id nhóm cho tên %1

en: Could not get user id for given user name %1
vi: Không thể lấy id người dùng cho tên %1

en: Could not listen %1.
vi: Không thể lắng nghe %1.

en: Could not login to %1.
vi: Không thể đăng nhập vào %1.

en: Could not make folder %1.
vi: Không thể tạo thư mục %1.

en: Could not modify the ownership of file %1
vi: Không thể thay đổi quyền truy cập %1

en: Could not mount device.
    The reported error was:
    %1
vi: Không thể gắn kết thiết bị.
    Lỗi đã thông báo :
    %1

en: Could not read %1.
vi: Không thể đọc %1.

en: Could not read file %1.
vi: Không thể đọc tập tin %1.

en: Could not remove folder %1.
vi: Không thể gỡ bỏ thư mục %1.

en: Could not rename file %1.
vi: Không thể thay đổi tên của tập tin %1.

en: Could not rename original file %1.
    Please check permissions.
vi: Không thể thay đổi tên của tập tin gốc %1.
    Vui lòng kiểm tra xem quyền hạn là đúng.

en: Could not rename partial file %1.
    Please check permissions.
vi: Không thể thay đổi tên của tập tin bộ phận %1.
    Vui lòng kiểm tra xem quyền hạn là đúng.

en: Could not resume file %1.
vi: Không thể tiếp tục lại tập tin %1.

en: Could not start process %1.
vi: Không thể khởi chạy tiến trình %1.

en: Could not terminate listing %1.
vi: Không thể kết thúc việc liệt kê %1.

en: Could not unmount device.
    The reported error was:
    %1
vi: Không thể tháo gắn kết thiết bị.
    Lỗi đã thông báo :
    %1

en: Could not write to %1.
vi: Không thể ghi vào %1.

en: Could not write to file %1.
vi: Không thể ghi vào tập tin %1.

en: Country:
vi: Quốc gia :

en: Create New
vi: Tạo mới

en: Create Symlink
vi: Tạo liên kết biểu tượng

en: Create link to URL
vi: Tạo liên kết tới URL

en: Created:
vi: Tạo :

en: Creating folders is not supported with protocol %1.
vi: Không hỗ trợ việc tạo thư mục với giao thưc %1.

en: Creating symlinks is not supported with protocol %1.
vi: Không hỗ trợ việc tạo liên kết tượng trưng với giao thưc %1.

en: Current connection is not secured with SSL.
vi: Sự kết nối hiện thời không bị SSL bảo mật.

en: Current connection is secured with SSL.
vi: Sự kết nối hiện thời bị SSL bảo mật.

en: Custom Path
vi: Đường dẫn riêng

en: Cyclic Link Detected
vi: Phát hiện liên lạc theo chu kỳ

en: Cyclic Link Detected During Copy
vi: Phát hiện liên kết theo chu kỳ trong khi sao chép

en: D&elete
vi: &Xoá

en: Data format:
vi: Dạng thức dữ liệu :

en: De&lete
vi: Xoá &bỏ

en: De&vice
vi: Thiết &bị

en: Default Identification
vi: Nhận diện mặc định

en: Default Policy
vi: Chính sách mặc định

en: Default for new files in this folder
vi: Mặc định cho tập tin mới trong thư mục này

[ctx: Default name for a new folder]
en: New Folder
vi: Thư mục mới

en: Default password:
vi: Mật khẩu mặc định:

en: Default user name:
vi: Tên người dùng mặc định:

en: Delete
vi: Xoá

en: Delete A&ll
vi: Xoá tất &cả

en: Delete Entry
vi: Xoá mục

en: Delete Files
vi: Xoá tập tin

en: Delete all identifiers.
vi: Xoá mọi đồ nhận diện.

en: Delete one part of the loop in order that it does not cause an infinite loop, and try again.
vi: Hãy xoá phần nào của vòng lặp, để ngắt nó, rồi thử lại.

en: Delete the current file and try again.
vi: Hãy xoá tập tin hiện thời, rồi thử lại.

en: Delete the current folder and try again.
vi: Hãy xoá thư mục hiện thời, rồi thử lại.

en: Delete the selected identifier text.
vi: Xoá đoạn nhận diện đã chọn.

en: Deleting files from %1 is not supported.
vi: Không hỗ trợ khả năng xoá tập tin ra %1.

en: Descending
vi: Giảm dần

en: Description
vi: Mô tả

en: Detailed Tree View
vi: Khung xem dạng cây chi tiết

en: Detailed View
vi: Khung xem chi tiết

en: Details
vi: Chi tiết

en: Details:
vi: Chi tiết:

en: Device
vi: Thiết bị

en: Device (/dev/fd0):
vi: Thiết bị (/dev/fd0):

en: Device:
vi: Thiết bị :

en: Directory
vi: Thư mục

en: Disable Passive FTP
vi: Tắt FTP bị động

en: Disk Full
vi: Đĩa đầy

en: Disk cache &size:
vi: Kích cỡ Bộ nhớ tạm đĩ&a:

en: Display SSL &Information
vi: Hiển thị thông t&in SSL

en: Do not ask again
vi: Đừng hỏi lần nữa

en: Do not fetch web pages that are not already stored in the cache. Offline mode prevents you from viewing pages that you have not previously visited.
vi: Đừng lấy trang Mạng nào không nằm trong bộ nhớ tạm. Vậy chế độ ngoại tuyến ngăn cản bạn xem trang không phải vừa thăm.

en: Domain
vi: Miền

en: Domain:
vi: Miền:

en: Double-check that you have entered the correct location and try again.
vi: Hãy kiểm tra lại xem bạn đã gõ đúng địa điểm rồi thử lại.

en: Double-check your proxy settings and try again.
vi: Hãy kiểm tra lại xem thiết lập ủy nhiệm là đúng rồi thử lại.

en: Drive: %1
vi: Ổ: %1

en: Edit
vi: Sửa

en: Edit ACL Entry
vi: Sửa đổi mục ACL

en: Edit Entry...
vi: Sửa đổi mục...

en: Edit Places Entry
vi: Sửa mục vị trí

en: Effective
vi: Hữu hiệu

en: Eject
vi: Đẩy ra

en: Enable coo&kies
vi: Bật c&ookie

en: Enable passive &mode (PASV)
vi: Bật chế độ bị động (PASV)

en: Enable this flag to allow entering the folder.
vi: Bật cờ này để có khả năng vào thư mục.

en: Enable this flag to allow executing the file as a program.
vi: Bật cờ này để có khả năng thực hiện tập tin như là chương trình.

en: Enable this option to allow only the folder's owner to delete or rename the contained files and folders. Other users can only add new files, which requires the 'Modify Content' permission.
vi: Hãy bật tùy chọn này để cho chỉ người sở hữu thư mục có khả năng xoá hay thay đổi tên của các tập tin và thư mục đã chứa. Người dùng khác chỉ có thể thêm tập tin mới, việc mà cần thiết quyền « Sửa đổi nội dung ».

en: Enable this option to mark the file as executable. This only makes sense for programs and scripts. It is required when you want to execute them.
vi: Hãy bật tùy chọn này để nhãn tập tin này có khả năng thực hiện. Tùy chọn này chỉ có ích với chương trình và tập lệnh. Nó cần thiết khi bạn muốn thực hiện nó.

en: Enables FTP's "passive" mode. This is required to allow FTP to work from behind firewalls.
vi: HIệu lực chế độ « bị động » của giao thức truyền tập tin FTP. Cần thiết để cho FTP khả năng hoạt động khi nằm sau bức tường lửa.

en: End of Session
vi: Kết thúc phiên chạy

en: End of session
vi: Kết thúc phiên chạy

en: Ensure that the folder exists and is empty, and try again.
vi: Hãy kiểm tra xem thư mục này tồn tại, cũng là rỗng, rồi thử lại.

en: Ensure that the resource exists, and try again.
vi: Hãy chắc là tài nguyên này tồi tại, rồi thử lại.

en: Enter descriptive label here
vi: Hãy nhập nhãn mô tả tại đây

[ctx: Enter folder]
en: Enter
vi: Vào

en: Enter the address for the proxy configuration script.
vi: Hãy nhập địa chỉ của tập lệnh cấu hình ủy nhiệm.

en: Enter the address of the FTP proxy server.
vi: Hãy nhập địa chỉ của máy phục vụ ủy nhiệm FTP.

en: Enter the address of the HTTP proxy server.
vi: Hãy nhập địa chỉ của máy phục vụ ủy nhiệm HTTP.

en: Enter the address of the HTTPS proxy server.
vi: Hãy nhập địa chỉ của máy phục vụ ủy nhiệm HTTPS.

en: Enter the certificate password:
vi: Nhập mật khẩu chứng nhận:

en: Enter the user name you want to run the application as here.
vi: Hãy nhập vào đây tên người dùng với mà bạn muốn chạy ứng dụng.

en: Enter the user name you want to run the application as.
vi: Hãy nhập tên người dùng với mà bạn muốn chạy ứng dụng.

en: Entry Type
vi: Kiểu mục

en: Error. Out of memory.
    %1
vi: Lỗi : hết bộ nhớ.
    %1

en: Exec
vi: Chạy

en: Expires:
vi: Hạn dùng:

en: Exposure:
vi: Phơi nắng:

en: FIXME: Document this
vi: SỬA ĐI : tạo tài liệu về điều này

en: FTP Options
vi: Tùy chọn FTP

en: File
vi: Tập tin

en: File Already Exists
vi: Tập tin đã có

en: File Expected
vi: Tập tin đã ngờ

en: File name:
vi: Tên tập tin:

en: File or Folder Does Not Exist
vi: Không có tập tin hay thư mục đó

[ctx: File permission]
en: Sticky
vi: Dính

en: File system:
vi: Hê thống tập tin:

en: Filename for clipboard content:
vi: Tên tập tin cho nội dung của bảng tạm:

en: Files and folders selected
vi: Thư mục và tập tin đã chọn

en: Folder Already Exists
vi: Thư mục đã có

en: Folder Expected
vi: Ngờ thư mục

en: Folder Listing Unavailable
vi: Danh sách thư mục không sẵn sàng

en: Folders First
vi: Thư mục trước

en: Following the command, you can have several place holders which will be replaced with the actual values when the actual program is run:
    %f - a single file name
    %F - a list of files; use for applications that can open several local files at once
    %u - a single URL
    %U - a list of URLs
    %d - the directory of the file to open
    %D - a list of directories
    %i - the icon
    %m - the mini-icon
    %c - the comment
vi: Bạn có khả năng nhập theo lệnh một hay nhiều bộ giữ chỗ sẽ được thay thế bằng giá trị thật khi chương trình được chạy.
    %f	một tên tập tin riêng lẻ
    %F	danh sách nhiều tập tin; hãy dùng chỉ với ứng dụng có khả năng mở nhiều tập tin cùng lúc.
    %u	một địa chỉ Mạng riêng lẻ
    %U	danh sách nhiềU địa chỉ Mạng
    %d	thư mục chứa tập tin cần mở
    %D	Danh sách nhiều thư mục
    %i	bIểu tượng
    %m	biểu tượng nhỏ
    %c	Chú thích

en: Found a cyclic link in %1.
vi: Tìm thấy một liên kết theo chu kỳ trong %1.

en: Found a cyclic link while copying %1.
vi: Tìm thấy một liên kết theo chu kỳ trong khi sao chép %1.

en: Free up enough disk space by 1) deleting unwanted and temporary files; 2) archiving files to removable media storage such as CD-Recordable discs; or 3) obtain more storage capacity.
vi: Hãy giải phóng đủ chỗ trên đĩa bằng cách:
     1. xoá các tập tin không còn có ích hoặc tạm thời
     2. lưu trữ tập tin vào vật chứa trong phương tiện rời như đĩa CD-R
     3. tăng sức chứa.

en: Gro&up:
vi: &Nhóm:

en: Group
vi: Nhóm

en: Group:
vi: Nhóm:

en: Group:
vi: Nhóm:

en: Home Folder
vi: Thư mục chính

en: Identification
vi: Nhận diện

en: If the Sticky flag is set on a folder, only the owner and root can delete or rename files. Otherwise everybody with write permissions can do this.
vi: Nếu cờ Dính đã bật trên thư mục, chỉ người sở hữu và người chủ (root) có khả năng xoá hay thay đổi tên của tập tin. Không thì mọi người có quyền ghi có thể làm như thế.

en: If this file is an executable and the flag is set, it will be executed with the permissions of the group.
vi: Nếu tập tin này có khả năng thực hiện với cờ đã bật, nó sẽ được thực hiện bằng quyền hạn của nhóm.

en: If this file is an executable and the flag is set, it will be executed with the permissions of the owner.
vi: Nếu tập tin này có khả năng thực hiện với cờ đã bật, nó sẽ được thực hiện bằng quyền hạn của người sở hữu.

en: If this flag is set, the group of this folder will be set for all new files.
vi: Nếu cờ này đã bật, nhóm của thư mục này sẽ cũng là nhóm của mọi tập tin mới.

en: If this flag is set, the owner of this folder will be the owner of all new files.
vi: Nếu cờ này được bật, người sở hữu thư mục này cũng sẽ sở hưu mọi tập tin mới.

en: If you know who the authors of the server software are, submit the bug report directly to them.
vi: Nếu bạn biết những tác giả của phần mềm phục vụ là ai, vui lòng thông báo lỗi này trực tiếp cho họ.

en: If you want to remove a type of file (mimetype) that your application cannot handle, select the mimetype in the list above and click on this button.
vi: Còn nếu bạn muốn gỡ bỏ một kiểu tập tin (kiểu MIME) mà ứng dụng này không xử lý được, hãy chọn kiểu MIME đó trong danh sách bên trên, rồi nhắp vào cái nút này.

en: Improperly Formatted URL
vi: Địa chỉ Mạng dạng sai

en: Includes your machine's CPU type in the browser identification text.
vi: Gồm kiểu bộ xử lý trung tâm của bạn trong đoạn nhận diện trình duyệt.

en: Includes your operating system's name in the browser identification text.
vi: Gồm tên của hệ điều hành của bạn trong đoạn nhận diện trình duyệt.

en: Includes your operating system's version number in the browser identification text.
vi: Gồm phiên bản của hệ điều hành của bạn trong đoạn nhận diện trình duyệt.

en: Information
vi: Thông tin

en: Information Lookup Failure
vi: Lỗi tra tìm thông tin

en: Internal Error
vi: Lỗi nội bộ

en: Internal Error in Server
vi: Lỗi nội bộ trong máy phục vụ

en: Internal error in server
    %1
vi: Lỗi nội bộ trong máy phục vụ
    %1

en: Invalid Filenames
vi: Tên tập tin không hợp lệ

en: Is &executable
vi: Thực hi&ện được

en: KDE SSL Information
vi: Thông tin SSL KDE

en: KDE is able to communicate through a protocol within a protocol. This request specified a protocol be used as such, however this protocol is not capable of such an action. This is a rare event, and is likely to indicate a programming error.
vi: KDE có khả năng liên lạc qua giao thức ở trong giao thức. Yêu cầu này đã ghi rõ một giao thức cần dùng như thế, nhưng giao thức này không có khả năng đó. Trường hợp này bất thường, có thể ngụ ý lỗi lập trình.

en: KDE is able to communicate through a protocol within a protocol; the protocol specified is only for use in such situations, however this is not one of these situations. This is a rare event, and is likely to indicate a programming error.
vi: KDE có khả năng liên lạc qua giao thức bên trong giao thức khác. Giao thức đã ghi rõ dành để sử dụng trong trường hợp như vậy, không phải trường hợp này. Sự kiện này bất thường, rất có thể ngụ ý lỗi lập trình.

[ctx: KFile System Bookmarks]
en: Home
vi: Thư mục chính

[ctx: KFile System Bookmarks]
en: Network
vi: Mạng

[ctx: KFile System Bookmarks]
en: Trash
vi: Thùng rác

en: Known Applications
vi: Ứng dụng đã biết

en: L&abel:
vi: N&hãn:

en: Launching %1
vi: Đang khởi chạy %1...

en: Link
vi: Liên kết

en: Link to Device
vi: Liên kết tới thiết bị

en: Listing folders is not supported for protocol %1.
vi: Không hỗ trợ việc liệt kê thư mục với giao thưc %1.

en: Location:
vi: Địa điểm:

en: Login OK
vi: Đăng nhập được

en: Malformed URL
    %1
vi: Địa chỉ Mạng dạng sai :
    %1

en: Malformed URL %1.
vi: Địa chỉ Mạng dạng sai %1.

en: Manually enter proxy server configuration information.
vi: Tự nhập thông tin cấu hình máy phục vụ ủy nhiệm.

en: Mark &partially uploaded files
vi: Nhãn tập tin đã tải lên bộ &phận

en: Mark partially uploaded files
vi: Đánh dấu tập tin đã tải lên bộ phận

en: Mask
vi: Lọc

en: Menu
vi: Trình đơn

en: Message sent:
    Login using username=%1 and password=[hidden]
    
    Server replied:
    %2
vi: Thông điệp đã gởi :
    Đăng nhập bằng tên người dùng=%1 và mật khẩu=[ẩn]
    
    Máy chủ trả lại:
    %2

en: Mimetype
vi: Kiểu MIME

en: Modified:
vi: Sửa đổi :

en: More than one file provided
vi: Đã chọn nhiều hơn một tập tin

en: More than one folder provided
vi: Đã chọn nhiều hơn một thư mục

en: Mount
vi: Gắn kết

en: Mount point (/mnt/floppy):
vi: Điểm lắp (/mnt/floppy):

en: Mount point:
vi: Điểm lắp:

en: Mounted on:
vi: Đã gắn kết vào :

en: Mountpoint
vi: Điểm lắp

en: Move to Trash
vi: Chuyển vào Rác

en: Multiple Instances
vi: Đa thể hiện

en: Multiple get is not supported with protocol %1.
vi: Không hỗ trợ khả năng đa « get » với giao thưc %1.

en: Name
vi: Tên

en: Name:
vi: Tên:

en: Navigate
vi: Duyệt qua

en: New Folder...
vi: Thư mục mới...

[ctx: Next cookie]
en: &Next >>
vi: &Kế →

en: No Content
vi: Không có nội dung

en: No Media inserted or Media not recognized.
vi: Chưa lắp phương tiện nào hoặc không nhận ra được phương tiện.

en: No host specified.
vi: Chưa ghi rõ máy

en: No hostname specified.
vi: Chưa ghi rõ tên máy.

en: No media in device for %1
vi: Không có vật chứa trong thiết bị cho %1

en: None
vi: Không có

en: Not specified
vi: Chưa ghi rõ

en: Nothing to Delete
vi: Không có gì cần xoá

en: Nothing to Trash
vi: Không có gì cần bỏ vào Rác.

en: O&ffline browsing mode
vi: Chế độ duyệt &ngoại tuyến

en: O&thers:
vi: Người &khác:

en: O&wner:
vi: &Sở hữu :

en: Only acce&pt cookies from originating server
vi: Chấp nhận cookie chỉ từ máy phục vụ trang

en: Only executables on local file systems are supported.
vi: Hỗ trợ chỉ tập tin thực hiện được trên hệ thống cục bộ thôi.

en: Only own&er can rename and delete folder content
vi: Chỉ người &sở hữu có khả năng thay đổi tên của thư mục và xoá nội dung của thư mục.

en: Only the owner can change permissions.
vi: Chỉ người sở hữu có khả năng thay đổi các quyền truy cập.

en: Open
vi: Mở

en: Open With
vi: Mở bằng

en: Open file dialog
vi: Hộp thoại mở tập tin

en: Opening connection to host %1
vi: Đang mở kết nối tới máy %1...

en: Opening connections is not supported with the protocol %1.
vi: Không hỗ trợ việc mở kết nối với giao thưc %1.

en: Opening files is not supported with protocol %1.
vi: Không hỗ trợ khả năng mở tập tin với giao thưc %1.

en: Options
vi: Tuỳ chọn

en: Organization:
vi: Tổ chức:

en: Organizational unit:
vi: Đơn vị tổ chức:

en: Others
vi: Khác

en: Otherwise, the request would have succeeded.
vi: Không thì yêu cầu thành công.

en: Out of Memory
vi: Hết bộ nhớ

en: Overwrite File?
vi: Ghi đè tập tin?

en: Owner
vi: Sở hữu

en: Ownership
vi: Sở hữu

en: Owning Group
vi: Nhóm sở hữu

en: Parent Folder
vi: Thư mục mẹ

en: Paste
vi: Dán

en: Path:
vi: Đường dẫn:

en: Points to:
vi: Chỉ tới :

en: Policy
vi: Chính sách

en: Pro&xy connect:
vi: Kết nối ủ&y nhiệm:

en: Properties
vi: Thuộc tính

en: Properties for %1
vi: Thuộc tính cho %1

en: Properties for 1 item | Properties for %1 Selected Items
vi[0]: Thuộc tính cho %1 mục đã chọn

en: Protocol %1 does not support action %2.
vi: Giao thức %1 không hỗ trợ hành động %2.

en: Protocol %1 is not a Filesystem
vi: Giao thức %1 không phải là hệ thống tập tin

en: Protocol %1 is not a Filter Protocol
vi: Giao thức %1 không phải là giao thức lọc

en: Protocol is a Filter Protocol
vi: Giao thức là giao thức lọc

en: Proxy Authentication Failed.
vi: Xác thực ủy nhiệm thất bại.

en: Proxy:
vi: Ủy nhiệm:

en: Re&ject all cookies
vi: &Từ chối mọi cookie

en: Read
vi: Đọc

en: Read only
vi: Chỉ đọc

en: Real identification:
vi: Nhận diện thật:

en: Refresh
vi: Cập nhật

en: Reject
vi: Từ chối

en: Reload
vi: Nạp lại

en: Remote Files Not Accepted
vi: Không chấp nhận tập tin từ xa

en: Remote files not accepted
vi: Các tập tin qua mạng không được chấp nhận

en: Remove
vi: Bỏ

en: Renaming or moving files within %1 is not supported.
vi: Không hỗ trợ việc thay đổi tên hoặc di chuyển tập tin bên trong %1.

en: Replace
vi: Thay thế

en: Request Aborted
vi: Yêu cầu bị hủy bỏ

en: Request Aborted By User
vi: Yêu cầu bị người dùng hủy bỏ

en: Retrieving %1 from %2...
vi: Đang lấy %1 từ %2...

en: Retrieving data from %1 is not supported.
vi: Không hỗ trợ việc lấy dữ liệu từ %1.

en: Retrieving mime type information from %1 is not supported.
vi: Không hỗ trợ việc lấy thông tin kiểu MIME từ %1.

en: Retry the request and ensure your authentication details are entered correctly.
vi: Hãy kiểm tra xem đã gõ đúng chi tiết xác thực rồi thử lại.

en: Retry the request without attempting to resume transfer.
vi: Hãy thử lại yêu cầu, không cố tiếp tục lại truyền.

en: Retry the request.
vi: Thử lại yêu cầu.

en: Run Until Finished
vi: Chạy xong

en: Run in &terminal
vi: Chạy trong &thiết bị cuối

en: SSL Certificate Password
vi: Mật khẩu chứng nhận SSL

en: Save As
vi: Lưu dạng

en: Search interactively for domains
vi: Tìm kiếm tương tác miền

en: Search interactively for domains and hosts
vi: Tìm kiếm tương tác các miền và máy

en: Secure servers only
vi: Chỉ máy phục vụ bảo mật

en: Secure servers, page scripts
vi: Máy phục vụ bảo mật, tập lệnh trang

en: Secure:
vi: Bảo mật:

en: Security Information
vi: Thông tin bảo mật

en: See or modify the cookie information
vi: Xem hoặc sửa đổi thông tin cookie

en: Select one or more file types to add:
vi: Hãy chọn một hoặc nhiều kiểu tập tin cần thêm:

en: Sending data to %1
vi: Đang gởi dữ liệu cho %1...

en: Sending login information
vi: Đang gửi thông tin đăng nhập

en: Server Authentication
vi: Xác thực máy phục vụ

en: Server co&nnect:
vi: &Kết nối máy phục vụ :

en: Server processing request, please wait...
vi: Máy phục vụ đang xử lý yêu cầu, hãy đợi...

en: Servers
vi: Máy phục vụ

en: Servers, page scripts
vi: Máy phục vụ, tập lệnh trang

en: Set GID
vi: Đặt GID (nhận diện nhóm)

en: Set UID
vi: Đặt UID (nhận diện người dùng)

en: Sets the working directory for your application.
vi: Đặt thư mục hoạt động cho ứng dụng.

en: Setting ACL for %1
vi: Đang đặt ACL cho %1

en: Short View
vi: Khung xem ngắn

en: Show
    Entries
vi: HIện
    mục

en: Show Full Path
vi: Hiện đường dẫn đầy đủ

en: Show Hidden Files
vi: Hiện tập tin ẩn

en: Show Preview
vi: Hiện khung Xem thử

en: Show details of the next cookie
vi: Hiển thị chi tiết về cookie kế tiếp

en: Show the &value of the environment variables
vi: Hiện &giá trị của biến môi trường

en: Single Instance
vi: Thể hiện đơn

en: Site Name
vi: Tên nơi Mạng

en: Site Policy
vi: Chính sách nơi Mạng

en: Site Specific Identification
vi: Nhận diện đặc trưng cho nơi Mạng

en: Site:
vi: Trang:

en: Size:
vi: Cỡ :

en: Skip
vi: Bỏ qua

en: Soc&ket read:
vi: Đọc &ổ cắm:

en: Sorry
vi: Xin lỗi

en: Sorting
vi: Đang sắp xếp

en: Source and Destination Files Identical
vi: Tập tin cả nguồn lẫn đích đều là trùng.

en: Special
vi: Đặc biệt

en: Special flag. The exact meaning of the flag can be seen in the right hand column.
vi: Cờ đặc biệt. Sự nghĩa chính xác của cờ này xuất hiện trong cột bên phải.

en: Special flag. Valid for the whole folder, the exact meaning of the flag can be seen in the right hand column.
vi: Cờ đặc biệt: hợp lệ cho toàn bộ thư mục. Sự nghĩa chính xác của cờ này xuất hiện trong cột bên phải.

en: Specifies the actions that all users, who are neither owner nor in the group, are allowed to do.
vi: Ghi rõ những hành động mọi người không phải là người sở hữu, cũng không phải là thành viên của nhóm, có khả năng làm.

en: Specifies the actions that the members of the group are allowed to do.
vi: Ghi rõ những hành động thành viên nhóm có khả năng làm.

en: Specifies the actions that the owner is allowed to do.
vi: Ghi rõ những hành động người sở hữu có khả năng làm.

en: Stop
vi: Dừng

en: Suggest New &Name
vi: Đệ nghị tê&n mới

en: The <strong>U</strong>niform <strong>R</strong>esource <strong>L</strong>ocator (URL) that you entered did not refer to a specific resource.
vi: Bạn đã nhập một địa chỉ Mạng không phải tham chiếu đến một tài nguyên dứt khoát.

en: The <strong>U</strong>niform <strong>R</strong>esource <strong>L</strong>ocator (URL) that you entered did not refer to a valid mechanism of accessing the specific resource, <strong>%1%2</strong>.
vi: Bạn đã nhập một địa chỉ Mạng không tham chiếu đến cơ chế hợp lệ để truy cập tài nguyên đã ghi rõ, <strong>%1%2</strong>.

en: The <strong>U</strong>niform <strong>R</strong>esource <strong>L</strong>ocator (URL) that you entered was not properly formatted. The format of a URL is generally as follows:<blockquote><strong>protocol://user:password@www.example.org:port/folder/filename.extension?query=value</strong></blockquote>
vi: Bạn đã nhập một địa chỉ Mạng (URL) không có dạng thức đúng. Dạng thức đúng của URL thường là :<blockquote><strong>giao_thức://người_dùng:mật_khẩu@www.miền.cổng/thư_mục/tên_tập_tin.phần_mở_rộng?query=value</strong></blockquote>

en: The Read flag allows viewing the content of the file.
vi: Cờ Đọc cho khả năng xem nội dung của tập tin.

en: The Sticky flag on a file is ignored on Linux, but may be used on some systems
vi: Cờ Dính trên tập tin bị bỏ qua trên hệ thống Linux, nhưng có thể được dùng trên một số hệ thống khác.

en: The Write flag allows modifying the content of the file.
vi: Cờ Ghi cho khả năng sửa đổi nội dung của tập tin.

en: The browser identification text sent to the sites you visit. Use the provided options to customize it.
vi: Đoạn nhận diện trình duyệt cần gởi cho nơi Mạng bạn thăm. Hãy dùng những tùy chọn đã cung cấp để tùy chỉnh đoạn này.

en: The browser identification text sent to the sites you visit. You can customize it using the options provided below.
vi: Đoạn nhận diện trình duyệt cần gởi cho nơi Mạng bạn thăm. Bạn có thể tùy chỉnh đoạn này, dùng những tùy chọn được cung cấp bên dưới.

en: The chosen filenames do not
    appear to be valid.
vi: Những tên tập tin đã chọn
    có vẻ không hợp lệ.

en: The clipboard has changed since you used 'paste': the chosen data format is no longer applicable. Please copy again what you wanted to paste.
vi: Bảng tạm đã thay đổi kể từ bạn đã dùng khả năng « dán »: dạng thức dữ liệu đã chọn không còn thích hợp lại. Vui lòng sao chép lại điều cần dán.

en: The desktop entry file
    %1
    is of type FSDevice but has no Dev=... entry.
vi: Tập tin mục nhập môi trường
    %1có kiểu là FSDevice (thiết bị hệ thống tập tin), nhưng không có mục nhập « Dev=... » (thiết bị = ).

en: The desktop entry file
    %1
    is of type Link but has no URL=... entry.
vi: Tập tin mục nhập môi trường
    %1
    có kiểu Link (liên kết) nhưng không có mục nhập « URL=... » (địa chỉ Mạng = ).

en: The desktop entry file %1 has no Type=... entry.
vi: Tập tin mục nhập môi trường %1 không có mục nhập « Type=... » (kiểu = ).

en: The desktop entry of type
    %1
    is unknown.
vi: Không biết mục nhập môi trường của kiểu
    %1.

en: The destination resource does not have sufficient space to record the state of the resource after the execution of this method.
vi: Tài nguyên đích không có đủ sức chứa để ghi lưu tình trạng của tài nguyên sau khi thực hiện phương pháp này.

en: The device '%1' is not a disk and cannot be ejected.
vi: Thiết bị '%1' không phải là đĩa và không thể được đẩy ra.

en: The device may be busy, that is, still in use by another application or user. Even such things as having an open browser window on a location on this device may cause the device to remain in use.
vi: Có lẽ thiết bị là bận, tức là, vẫn còn được dùng bởi ứng dụng hay người dùng khác. Ngay cả điều như một cửa sổ trình duyệt còn mở tại địa điểm trên thiết bị này có thể gây ra thiết bị còn hoạt động lại.

en: The device may not be ready, for example there may be no media in a removable media device (i.e. no CD-ROM in a CD drive), or in the case of a peripheral/portable device, the device may not be correctly connected.
vi: Có lẽ thiết bị không sẵn sàng, lấy thí dụ, không có vật chứa trong thiết bị phương tiện rời (v.d. không có đĩa CD trong ổ đĩa CD), hoặc trong trường hợp có thiết bị ngoại vi / di động, có lẽ thiết bị không phải được kết nối cho đúng.

en: The file "%1" already exists. Do you wish to overwrite it?
vi: Tập tin "%1" đã tồn tại. Bạn có muốn ghi đè lên nó?

en: The file "%1" could not be found
vi: Không thể tìm thấy tập tin "%1"

en: The file may be in use (and thus locked) by another user or application.
vi: Tập tin có lẽ đang được dùng (thì bị khoá) bởi người dùng hay ứng dụng khác.

en: The file or folder %1 does not exist.
vi: Không có tập tin hay thư mục %1.

en: The location where the folder was to be created may not exist.
vi: Có lẽ địa điểm nơi cần tạo thư mục không tồn tại.

en: The main part of this document is secured with SSL, but some parts are not.
vi: Phần chính của tài liệu này bị SSL bảo mật, còn một số phần khác không.

en: The name that you typed, %1, may not exist: it may be incorrectly typed.
vi: Có lễ bạn đã gõ tên %1 không tồn tại, hoặc đã gõ sai.

en: The network connection may be incorrectly configured, or the network interface may not be enabled.
vi: Có lẽ sự kết nối mạng có cấu hình không đúng, hoặc chưa hiệu lực giao diện mạng.

en: The new file name is empty.
vi: Tên tập tin mới là rỗng.

en: The operation could not be completed because the source and destination files are the same file.
vi: Không thể hoàn tất thao tác này vì tập tin cả nguồn lẫn đích đều là trùng.

en: The procedure to set the client certificate for the session failed.
vi: Thủ tục để đặt chứng nhận ứng dụng khách cho phiên chạy bị lỗi.

en: The process for the %1 protocol died unexpectedly.
vi: Tiến trình cho giao thức %1 đã thoát bất ngờ.

en: The program on the server which provides access to the <strong>%1</strong> protocol has reported an internal error: %2.
vi: Chương trình trên máy phục vụ mà cung cấp truy cập vào giao thức <strong>%1</strong> đã thông báo lỗi nội bộ : %2.

en: The program on your computer which provides access to the <strong>%1</strong> protocol could not obtain the memory required to continue.
vi: Chương trình trên máy tính của bạn mà cung cấp truy cập vào giao thức <strong>%1</strong> không thể được bộ nhớ cần thiết để tiếp tục.

en: The program on your computer which provides access to the <strong>%1</strong> protocol has reported an internal error.
vi: Chương trình trên máy tính bạn mà cung cấp truy cập vào giao thức <strong>%1</strong> đã thông báo lỗi nội bộ.

en: The program on your computer which provides access to the <strong>%1</strong> protocol has reported an interruption of an unknown type: %2.
vi: Chương trình trên máy tính của bạn mà cung cấp truy cập vào giao thức <strong>%1</strong> đã thông báo sự ngắt có kiểu không rõ : %2.

en: The program on your computer which provides access to the <strong>%1</strong> protocol has reported an unknown error: %2.
vi: Chương trình trên máy tính của bạn mà cung cấp truy cập vào giao thức <strong>%1</strong> đã thông báo lỗi không rõ : %2.

en: The program on your computer which provides access to the <strong>%1</strong> protocol has unexpectedly terminated.
vi: Chương trình trên máy tính của bạn mà cung cấp truy cập vào giao thức <strong>%1</strong> đã kết thúc bất ngờ.

en: The program which provides compatibility with this protocol may not have been updated with your last update of KDE. This can cause the program to be incompatible with the current version and thus not start.
vi: Chương trình cung cấp khả năng tương thích với giao thức này có lẽ chưa được cập nhật trong khi lần cập nhật KDE cuối cùng. Trường hợp này có thể gây ra chương trình này không tương thích với phiên bản hiện thời, nên không khởi chạy được.

en: The protocol %1 does not implement a folder service.
vi: Giao thức %1 không thực hiện dịch vụ thư mục.

en: The protocol %1 is not a filter protocol.
vi: Giao thức %1 không phải là giao thức lọc.

en: The protocol %1 is not supported.
vi: Không hỗ trợ giao thức %1.

en: The protocol %1 is only a filter protocol.
vi: Giao thức %1 chỉ là giao thức lọc.

en: The protocol <strong>%1</strong> is not supported by the KDE programs currently installed on this computer.
vi: Giao thức <strong>%1</strong> không được hỗ trợ bởi những chương trình KDE được cài đặt hiện thời vào máy tính này.

en: The protocol, or the server, may not support file resuming.
vi: Có lẽ giao thức, hay máy phục vụ, không hỗ trợ khả năng tiếp tục lại truyền tập tin.

en: The proxy configuration script is invalid:
    %1
vi: Tập lệnh cấu hình ủy nhiệm không hợp lệ :
    %1

en: The proxy configuration script returned an error:
    %1
vi: Tập lệnh cấu hình ủy nhiệm gặp lỗi :
    %1

en: The request expected a file, however the folder <strong>%1</strong> was found instead.
vi: Yêu cầu ngờ tập tin, còn tìm thư mục <strong>%1</strong> thay thế.

en: The request expected a folder, however the file <strong>%1</strong> was found instead.
vi: Yêu cầu ngờ thư mục, còn tìm tập tin <strong>%1</strong> thay thế.

en: The request was not completed because it was aborted.
vi: Yêu cầu không hoàn thành vì nó bị hủy bỏ.

en: The requested action is not supported by the KDE program which is implementing the <strong>%1</strong> protocol.
vi: Hành động đã yêu cầu không được hỗ trợ bởi chương trình KDE đang thực hiện giao thức <strong>%1</strong>.

en: The requested device could not be initialized ("mounted"). The reported error was: <strong>%1</strong>
vi: Không thể khởi động (« gắn kết ») thiết bị đã yêu cầu. Lỗi đã thông báo : <strong>%1</strong>

en: The requested device could not be uninitialized ("unmounted"). The reported error was: <strong>%1</strong>
vi: Không thể bỏ khởi động (« tháo gắn kết ») thiết bị đã yêu cầu. Lỗi đã thông báo : <strong>%1</strong>

en: The requested file <strong>%1</strong> could not be written to as there is inadequate disk space.
vi: Không thể ghi vào tập tin đã yêu cầu <strong>%1</strong>, vì không có đủ sức chứa còn rảnh trên đĩa.

en: The requested file could not be created because a file with the same name already exists.
vi: Không thể tạo tập tin đã yêu cầu vì một tập tin cùng tên đã có.

en: The requested folder could not be created because a folder with the same name already exists.
vi: Không thể tạo thư mục đã yêu cầu vì một thư mục cùng tên đã có.

en: The requested lock could not be granted. %1
vi: Không thể cung cấp khoá đã yêu cầu. %1

en: The requested operation required the creation of a temporary file <strong>%1</strong>, however it could not be created.
vi: Thao tác đã yêu cầu cần thiết tạo tập tin tạm thời <strong>%1</strong>, nhưng mà không thể tạo nó.

en: The requested operation required the creation of a temporary file in which to save the new file while being downloaded. This temporary file <strong>%1</strong> could not be deleted.
vi: Thao tác đã yêu cầu cần thiết tạo tập tin tạm thời nơi cần lưu tập tin mới trong khi nó được tải về. Không thể xoá tập tin tạm thời <strong>%1</strong>.

en: The requested operation required the deleting of the original file, most likely at the end of a file move operation. The original file <strong>%1</strong> could not be deleted.
vi: Thao tác đã yêu cầu cần thiết xoá tập tin gốc, rất có thể tại kết thúc của thao tác di chuyển tập tin. Không thể xoá tập tin gốc <strong>%1</strong>.

en: The requested operation required the renaming of the original file <strong>%1</strong>, however it could not be renamed.
vi: Thao tác đã yêu cầu cần thiết thay đổi tên của tập tin gốc  <strong>%1</strong>, nhưng mà không thể thay đổi nó.

en: The requested protocol may not be supported.
vi: Có lẽ không hỗ trợ giao thức đã yêu cầu.

en: The requested symbolic link %1 could not be created.
vi: Không thể tạo liên kết tượng trưng %1 đã yêu cầu.

en: The server <strong>%1</strong> refused to allow this computer to make a connection.
vi: Máy phục vụ <strong>%1</strong> đã từ chối cho phép máy tính này kết nối.

en: The server does not support the WebDAV protocol.
vi: Máy phục vụ này không hỗ trợ giao thức WebDAV.

en: The server does not support the request type of the body.
vi: Máy phục vụ không hỗ trợ kiểu yêu cầu của thân.

en: The server was too busy responding to other requests to respond.
vi: Máy phục vụ đang đáp ứng các yêu cầu khác nên quá bận để đáp ứng.

en: The server, while currently connected to the Internet, may not be configured to allow requests.
vi: Máy phục vụ, dù hiện thời đã kết nối đến Mạng, có lẽ không có cấu hình cho phép yêu cầu.

en: The server, while currently connected to the Internet, may not be running the requested service (%1).
vi: Máy phục vụ, dù hiện thời đã kết nối đến Mạng, có lẽ không đang chạy dịch vụ đã yêu cầu (%1).

en: The source and destination are the same file.
    %1
vi: Nguồn và đích là cùng một tập tin.
    %1

en: The specified file or folder <strong>%1</strong> does not exist.
vi: Không có tập tin hay thư mục <strong>%1</strong> đã ghi rõ.

en: The specified folder does not exist or was not readable.
vi: Thư mục đã ghi rõ không tồn tại hoặc không có khả năng đọc.

en: The specified folder may not be empty.
vi: Có lẽ thư mục đã ghi rõ không phải là rỗng.

en: The specified folder may not exist.
vi: Có lẽ thư mục đã ghi rõ không tồn tại.

en: The specified request asked that the transfer of file <strong>%1</strong> be resumed at a certain point of the transfer. This was not possible.
vi: Đã yêu cầu tiếp tục lại việc truyền tập tin <strong>%1</strong> tại một điểm nào đó trong tiến trình truyền. Tuy nhiên, không thể làm được.

en: The specified resource may not exist.
vi: Có lẽ tài nguyên đã ghi rõ không tồn tại.

en: The specified resource may not have existed or may not be accessible.
vi: Có lẽ tài nguyên đã ghi rõ không tồn tại, hoặc không có khả năng truy cập.

en: The versions of the %1 protocol supported by this computer and the server may be incompatible.
vi: Những phiên bản của giao thức %1 được hỗ trợ bởi máy tính này và máy phục vụ có lẽ không tương thích với nhau.

en: There are no special actions available for protocol %1.
vi: Không có hành động đặc biệt sẵn sàng cho giao thức %1.

en: There may have been a problem at some point along the network path between the server and this computer.
vi: Có lẽ gặp lỗi tại điểm nào trên đường dẫn mạng giữa máy phục vụ và máy tính này.

en: There may have been a problem with your network configuration, specifically your proxy's hostname. If you have been accessing the Internet with no problems recently, this is unlikely.
vi: Có lẽ gặp vấn đề trong cấu hình mạng của bạn, đặc biệt tên máy của ủy nhiệm. Nếu bạn đã truy cập Mạng gần đây, không có sao, trường hợp này không phải rất có thể.

en: There may have been a problem with your network configuration. If you have been accessing the Internet with no problems recently, this is unlikely.
vi: Có lẽ găp lỗi trong cấu hình mạng của bạn. Còn nếu bạn vừa truy cập Mạng, không gặp lỗi, không rất có thể.

en: There may have been a problem with your network connection.
vi: Có lẽ găp lỗi kết nối đến mạng.

en: These files use advanced permissions.
vi: Những tập tin này dùng quyền hạn cấp cao.

en: This action was prevented by another error.
vi: Hành động này bị lỗi khác ngăn cản.

en: This action would overwrite '%1' with itself.
    Please enter a new file name:
vi: Hành động này sẽ ghi đè lên « %1 » bằng chính nó.
    Vui lòng gõ một tên tập tin mới.

en: This error is very much dependent on the KDE program. The additional information should give you more information than is available to the KDE input/output architecture.
vi: Lỗi này rất phụ thuộc vào chương trình KDE. Thông tin thêm nên cho bạn biết thêm hơn sẵn sàng cho kiến trúc nhập/xuất KDE.

en: This file is a link and does not have permissions. | All files are links and do not have permissions.
vi[0]: Tập tin là liên kết, không có quyền hạn.

en: This file uses advanced permissions | These files use advanced permissions.
vi[0]: Tập tin này dùng quyền hạn cấp cao.

en: This flag allows adding, renaming and deleting of files. Note that deleting and renaming can be limited using the Sticky flag.
vi: Cờ này cho khả năng thêm, thay đổi tên và xoá tập tin. Ghi chú rằng việc xoá và thay đổi tên của tập tin có thể được hạn chế bằng cờ Dính.

en: This flag allows viewing the content of the folder.
vi: Cờ này cho khả năng xem nội dung của thư mục.

en: This folder uses advanced permissions. | These folders use advanced permissions.
vi[0]: Thư mục này dùng quyền hạn cấp cao.

en: This is a fairly technical error in which a required device for network communications (a socket) could not be created.
vi: Đây là lỗi hơi kỹ thuật mà không thể tạo một thiết bị cần thiết để giao thông qua mạng.

en: This is a fairly technical error in which a required device for network communications (a socket) could not be established to listen for incoming network connections.
vi: Đây là lỗi hơi kỹ thuật mà không thể thiết lập một thiết bị cần thiết để liên lạc qua mạng (ổ cắm) để lắng nghe sự kết nối mạng gởi đến.

en: This is a fairly technical error in which an error occurred while attempting to accept an incoming network connection.
vi: Đây là lỗi hơi kỹ thuật mà gặp lỗi trong khi cố chấp nhận một sự kết nối mạng gởi đến.

en: This is most likely to be caused by a bug in the program. Please consider submitting a full bug report as detailed below.
vi: Rất có thể do lỗi chạy chương trình này. Vui lòng thông báo đầy đủ lỗi này, như diễn tả bên dưới.

en: This is most likely to be caused by a bug in the server program. Please consider submitting a full bug report as detailed below.
vi: Rất có thể vì gặp lỗi trong chương trình phục vụ. Vui lòng thông báo lỗi này, như diễn tả bên dưới.

en: This is the list of files to open. More than one file can be specified by listing several files, separated by spaces.
vi: Đây là danh sách những tập tin cần mở. Có thể ghi rõ nhiều tập tin, phân cách bằng dấu cách.

en: This is the name of the file to open.
vi: Đây là tên của tập tin cần mở.

en: This is the name to save the file as.
vi: Đây là tên mới để lưu của tập tin.

en: This may be an error on the server side.
vi: Có lẽ gặp lỗi bên máy phục vụ.

en: This means that a request was made which requires determining the contents of the folder, and the KDE program supporting this protocol is unable to do so.
vi: Có nghĩa là một yêu cầu được nhận mà cần thiết quyết định nội dung của thư mục này, nhưng chương trình KDE hỗ trợ giao thức này không thể làm như thế.

en: This means that although the resource, <strong>%1</strong>, was able to be opened, an error occurred while reading the contents of the resource.
vi: Có nghĩa là dù tài nguyên <strong>%1</strong> có khả năng mở, gặp lỗi trong khi đọc nội dung của tài nguyên đó.

en: This means that although the resource, <strong>%1</strong>, was able to be opened, an error occurred while writing to the resource.
vi: Có nghĩa là dù tài nguyên <strong>%1</strong> có khả năng mở, gặp lỗi trong khi ghi vào tài nguyên đó.

en: This means that an attempt to enter (in other words, to open) the requested folder <strong>%1</strong> was rejected.
vi: Có nghĩa là một việc cố vào (tức là mở) thư mục đã yêu cầu <strong>%1</strong> đã bị từ chối.

en: This means that an attempt to write to the file <strong>%1</strong> was rejected.
vi: Có nghĩa là một việc cố ghi vào tập tin <strong>%1</strong> đã bị từ chối.

en: This means that the contents of the requested file or folder <strong>%1</strong> could not be retrieved, as read access could not be obtained.
vi: Có nghĩa là không thể lấy nội dung của tập tin hay thư mục đã yêu cầu <strong>%1</strong>, vì không có quyền đọc.

en: This means that the file, <strong>%1</strong>, could not be written to as requested, because access with permission to write could not be obtained.
vi: Có nghĩa là không thể ghi vào tập tin <strong>%1</strong> như được yêu cầu, vì không có quyền ghi.

en: Timeout Error
vi: Lỗi quá giờ

en: Timeout Values
vi: Giá trị thời hạn

en: Timeout on server
    %1
vi: Quá giờ trên máy phục vụ
    %1

en: Tree View
vi: Khung xem dạng cây

en: Try again, either now or at a later time.
vi: Hãy thử lại, hoặc ngay bây giờ, hoặc sau này.

en: Try moving the current file out of the way first, and then try again.
vi: Trước tiên, hãy cố chuyển tập tin hiện thời ra, rồi thử lại.

en: Try moving the current folder out of the way first, and then try again.
vi: Trước tiên, hãy cố chuyển thư mục hiện thời ra, rồi thử lại.

en: Type
vi: Kiểu

en: Type any comment you think is useful here.
vi: Gõ vào đây chú thích nào có ích.

en: Type the command to start this application here.
    
    Following the command, you can have several place holders which will be replaced with the actual values when the actual program is run:
    %f - a single file name
    %F - a list of files; use for applications that can open several local files at once
    %u - a single URL
    %U - a list of URLs
    %d - the directory of the file to open
    %D - a list of directories
    %i - the icon
    %m - the mini-icon
    %c - the caption
vi: Hãy gõ vào đây lệnh khởi chạy ứng dụng.
    
    Bạn có khả năng nhập theo lệnh một hay nhiều bộ giữ chỗ sẽ được thay thế bằng giá trị thật khi chương trình được chạy.
    %f	một tên tập tin riêng lẻ
    %F	danh sách nhiều tập tin; hãy dùng chỉ với ứng dụng có khả năng mở nhiều tập tin cùng lúc.
    %u	một địa chỉ Mạng riêng lẻ
    %U	danh sách nhiềU địa chỉ Mạng
    %d	thư mục chứa tập tin cần mở
    %D	Danh sách nhiều thư mục
    %i	bIểu tượng
    %m	biểu tượng nhỏ
    %c	phụ đề

en: Type the description of this application, based on its use, here. Examples: a dial up application (KPPP) would be "Dial up tool".
vi: Hãy gõ vào đây mô tả của ứng dụng này, cách sử dụng nó. Thí dụ : một ứng dụng quay số như KPPP có thể là « Công cụ quay số ».

en: Type the name you want to give to this application here. This application will appear under this name in the applications menu and in the panel.
vi: Hãy gõ vào đây tên cho ứng dụng. Ứng dụng tên này sẽ xuất hiện trong trình đơn ứng dụng, và trên bảng.

en: Type:
vi: Kiểu :

en: U&RL
vi: &Địa chỉ Mạng

en: UNIX environments are commonly able to link a file or folder to a separate name and/or location. During the requested copy operation, KDE detected a link or series of links that results in an infinite loop - i.e. the file was (perhaps in a roundabout way) linked to itself.
vi: Môi trường UNIX thường có khả năng liên kết tập tin hay thư mục đến tên và/hay địa điểm riêng khác. Trong thao tác sao chép đã yêu câù, KDE đã phát hiện một số liên kết gây ra vòng lặp vô hạn — tức là tập tin này được liên kết (có lẽ không trực tiếp) đến chính nó.

en: UNIX environments are commonly able to link a file or folder to a separate name and/or location. KDE detected a link or series of links that results in an infinite loop - i.e. the file was (perhaps in a roundabout way) linked to itself.
vi: Môi trường UNIX thường có khả năng liên kết tập tin hay thư mục đến tên và/hay địa điểm riêng khác. KDE đã phát hiện một số liên kết gây ra vòng lặp vô hạn — tức là tập tin này được liên kết (có lẽ không trực tiếp) đến chính nó.

en: URL Does Not Refer to a Resource.
vi: Địa chỉ Mạng không phải tham chiếu đến tài nguyên.

en: URL Resource Invalid
vi: Tài nguyên URL không hợp lệ

en: URL cannot be listed
    %1
vi: Không thể liệt kê URL
    %1

en: URL:
vi: Địa chỉ Mạng:

en: Unable to Enter Folder
vi: Không thể vào thư mục

en: Unable to Initialize Input/Output Device
vi: Không thể khởi động thiết bị nhập/xuất

en: Unable to Launch Process
vi: Không thể khởi chạy tiến trình

en: Unable to Uninitialize Input/Output Device
vi: Không thể khởi động thiết bị nhập/xuất

en: Unable to communicate with the cookie handler service.
    Any changes you made will not take effect until the service is restarted.
vi: Không thể liên lạc với dịch vụ xử lý tập tin cookie.
    Thay đổi của bạn sẽ không có tác động đến khi dịch vụ này được khởi chạy lại.

en: Unable to create io-slave: %1
vi: Không thể tạo io-slave: %1

en: Unable to delete all the cookies as requested.
vi: Không thể xoá mọi cookie như đã yêu cầu.

en: Unable to delete cookies as requested.
vi: Không thể xoá các cookie như đã yêu cầu.

en: Unable to open the certificate. Try a new password?
vi: Không thể mở chứng nhận. Thử mật khẩu mới không?

en: Unable to retrieve information about the cookies stored on your computer.
vi: Không thể lấy thông tin về các tập tin cookie được cất giữ trên máy tính của bạn.

en: Undocumented Error
vi: Lỗi không được diễn tả

en: Unexpected Program Termination
vi: Kết thúc chương trình bất ngờ

en: Unknown Error
vi: Lỗi không rõ

en: Unknown Host
vi: Máy lạ

en: Unknown Interruption
vi: Sự ngắt không rõ

en: Unknown Proxy Host
vi: Máy ủy nhiệm lạ

en: Unknown error
    %1
vi: Lỗi lạ
    %1

en: Unknown host %1
vi: Không biết máy %1.

en: Unknown interrupt
    %1
vi: Tín hiệu ngắt lạ
    %1

en: Unknown protocol '%1'.
vi: Không biết giao thức « %1 ».

en: Unknown proxy host
    %1
vi: Không biết máy ủy nhiệm
    %1

en: Unmount
vi: Tháo gắn kết

en: Unsupported Action: %1
vi: Hành động không được hỗ trợ : %1

en: Unsupported Protocol %1
vi: Giao thức không được hỗ trợ %1

en: Update your software to the latest version. Your distribution should provide tools to update your software.
vi: Hãy cập nhật phần mềm lên phiên bản mới nhất. Bản phát hành của bạn nên cung cấp công cụ để cập nhật phần mềm.

en: Updating System Configuration
vi: Đang cập nhật cấu hình hệ thống

en: Updating system configuration.
vi: Đang cập nhật cấu hình hệ thống của bạn.

en: Use cache whenever &possible
vi: Dùng bộ nhớ tạm vào lúc nào có thể

en: User
vi: Người dùng

en: User Agent
vi: Tác nhân người dùng

en: User canceled action
    %1
vi: Người dùng đã hủy bỏ hành động
    %1

en: User:
vi: Người dùng:

en: User:
vi: Người dùng:

en: Username:
vi: Tên người dùng:

en: Using sub-URLs with %1 is not supported.
vi: Không hỗ trợ khả năng sử dụng địa chỉ Mạng con với %1.

en: Value:
vi: Giá trị :

en: Varying (No Change)
vi: Thay đổi (Chưa thay đổi)

en: Verify whether the cached web page is valid before attempting to fetch the web page again.
vi: Kiểm tra nếu trang Mạng đã lưu tạm vẫn hợp lệ, trước khi cố lấy lại trang đó.

en: When FTP connections are passive the client connects to the server, instead of the other way round, so firewalls do not block the connection; old FTP servers may not support Passive FTP though.
vi: Trong việc kết nối FTP bị động, ứng dụng khách kết nối đến máy phục vụ, thay vào ngược lại, để tránh bức tường lửa chặn kết nối. Tuy nhiên, máy phục vụ FTP cũ có lẽ không hỗ trợ FTP bị động.

en: While a file is being uploaded its extension is ".part". When fully uploaded it is renamed to its real name.
vi: Trong khi tập tin được tải lên, phần mở rộng tập tin của nó là « .part ». Một khi tải lên xong, nó có tên thật.

en: While retrieving information about the specified proxy host, <strong>%1</strong>, an Unknown Host error was encountered. An unknown host error indicates that the requested name could not be located on the Internet.
vi: Trong khi lấy thông tin về máy ủy nhiệm đã ghi rõ, <strong>%1</strong>, gặp lỗi « máy lạ ». Lỗi Máy Lạ ngụ ý là không thể định vị trên Mạng tên đã yêu cầu.

en: Would you like to accept this certificate forever without being prompted?
vi: Bạn có muốn luôn luôn chấp nhận chứng chỉ này không?

en: Write
vi: Ghi

en: Write
    Entries
vi: Ghi
    mục

en: Write Access Denied
vi: Truy cập ghi bị từ chối

en: Writing to %1 is not supported.
vi: Không hỗ trợ khả năng ghi vào %1.

en: Yes
vi: Có

en: You are about to enter secure mode. All transmissions will be encrypted unless otherwise noted.
    This means that no third party will be able to easily observe your data in transit.
vi: Bạn sắp vào chế độ bảo mật. Mọi việc truyển sẽ được mật mã, trừ đã ghi rõ khác.
    Có nghĩa là người khác không thể xem dễ dàng dữ liệu bạn trong khi truyền.

en: You are about to leave secure mode. Transmissions will no longer be encrypted.
    This means that a third party could observe your data in transit.
vi: Bạn sắp dời khỏi chế độ bảo mật. Việc truyền sẽ không còn được mật mẫ lại.
    Có nghĩa là người khác có thể xem dữ liệu bạn trong khi truyền.

en: You are not authorized to execute this file.
vi: Bạn không có quyền thực hiện tập tin này.

en: You are not authorized to execute this service.
vi: Bạn không đủ quyền thực hiện dịch vụ này.

en: You are not authorized to select an application to open this file.
vi: Bạn không có quyền chọn ứng dụng nên mở tập tin này.

en: You can only select local files
vi: Bạn chỉ có thể chọn tập tin trong máy

en: You can only select local files.
vi: Bạn chỉ có thể chọn những tập tin cục bộ.

en: You can only select one file
vi: Bạn chỉ có thể chọn một tập tin

en: You did not select a file to delete.
vi: Bạn chưa chọn tập tin cần xoá.

en: You did not select a file to trash.
vi: Bạn chưa chọn tập tin cần bỏ vào rác.

en: You do not have permission to access the %1 protocol.
vi: Bạn không có quyền truy cập giao thức %1.

en: You do not have permission to create that folder.
vi: Bạn không có quyền tạo thư mục đó.

en: You have indicated that you wish to accept this certificate, but it is not issued to the server who is presenting it. Do you wish to continue loading?
vi: Bạn đã ngụ ý bạn muốn chấp nhận chứng nhận này, nhưng nó không phải được phát hành cho máy phục vụ đang cung cấp nó. Như thệ thì bạn có muốn tiếp tục tải không?

en: You have to restart KDE for these changes to take effect.
vi: Bạn cần phải khởi chạy lại môi trường KDE để các thay đổi có tác dụng.

en: You have to restart the running applications for these changes to take effect.
vi: Bạn cần phải khởi chạy lại các ứng dụng đang chạy để các thay đổi này có tác dụng.

en: You may have encountered a bug in the program.
vi: Có lẽ bạn đã gặp lỗi chạy chương trình.

en: You may have supplied incorrect authentication details or none at all.
vi: Có lẽ bạn đã cung cấp chi tiết xác thực không đúng, hoặc chưa cung cấp gì.

en: You may not have permissions to accept the connection.
vi: Có lẽ bạn không có quyền chấp nhận sự kết nối này.

en: You may not have permissions to initialize ("mount") the device. On UNIX systems, often system administrator privileges are required to initialize a device.
vi: Có lẽ bạn không có quyền khởi động (« gắn kết ») thiết bị này. Trên hệ thống UNIX, thường cần có quyền quản trị hệ thống để khởi động thiết bị.

en: You may not have permissions to read from the resource.
vi: Có lẽ bạn không có quyền đọc từ tài nguyên này.

en: You may not have permissions to read the file or open the folder.
vi: Có lẽ bạn không có quyền đọc tập tin này, hoặc mở thư mục này.

en: You may not have permissions to uninitialize ("unmount") the device. On UNIX systems, system administrator privileges are often required to uninitialize a device.
vi: Có lẽ bạn không có quyền bỏ khởi động (« tháo gắn kết ») thiết bị này. Trên hệ thống UNIX, thường cần có quyền quản trị hệ thống để bỏ khởi động thiết bị.

en: You may not have permissions to write to the resource.
vi: Có lẽ bạn không có quyền ghi vào tài nguyên này.

en: You need to supply a username and a password for the proxy server listed below before you are allowed to access any sites.
vi: Bạn cần phải cung cấp tên người dùng và mật khẩu cho máy phục vụ ủy nhiệm được liệt kê dưới này, trước khi bạn có quyền truy cập nơi Mạng nào.

en: You need to supply a username and a password to access this site.
vi: Bạn cần cung cấp tên người dùng và mật khẩu để truy cập trang này.

en: Your access permissions may be inadequate to perform the requested operation on this resource.
vi: Quyền truy cập của bạn có lẽ không đủ để thực hiện thao tác đã yêu cầu với tài nguyên này.

en: Your account may not have permission to access the specified resource.
vi: Có lẽ tài khoản của bạn không có quyền truy cập tài nguyên đã ghi rõ.

en: Zoom in
vi: Phóng to

en: Zoom out
vi: Thu nhỏ

en: a suitable extension
vi: là một phần mở rộng thích hợp

[ctx: execute permission]
en: x
vi: c

en: mounting is not supported by wince.
vi: wince không hỗ trợ gắn kết.

[ctx: read permission]
en: r
vi: đ

[ctx: request type]
en: retrieve property values
vi: lấy giá trị tính chất

[ctx: request type]
en: set property values
vi: đặt giá trị tính chất

en: the extension <b>%1</b>
vi: phần mở rộng <b>%1</b>

en: unmounting is not supported by wince.
vi: wince không hỗ trợ gỡ gắn kết.

[ctx: write permission]
en: w
vi: g
